Điều chỉnh dự toán theo Thông tư số 07/2006/TT-BXD

Taichinhdautu

Thành viên mới
Các bạn cho mình hỏi lập dự toán điều chỉnh theo TT 07/2006/TT-BXD ngày 10/11/2006 của BXD như thế nào vậy. Mình đang làm quyết toán có công trình điều chỉnh theo TT này nhưng họ điều chỉnh không rõ ràng nên mình muốn hỏi các bạn là điều chỉnh thế nào. Cảm ơn các bạn nhiều

Taichinhdautu

Thành viên mới
Không thấy anh em nào trả lời thôi mình trả lời luôn vậy:

Chủ đầu tư có trách nhiệm điều chỉnh tổng dự toán, dự toán cho công trình; tổ chức thẩm định, phê duyệt kết quả điều chỉnh dự toán, tổng dự toán theo quy định. Sau đó CĐT cùng với đơn vị thi công lập phụ lục hợp đồng để làm cơ sở cho quyết toán.

Giá trị hợp đồng trong phụ lục được tính toán trên cơ sở tỷ lệ A = (giá gói thầu/giá trúng thầu) x giá dự toán được phê duyệt sau khi điều chỉnh - dự toán được phê duyệt sau khi điều chỉnh).

Trường hợp điều chỉnh tổng dự toán, dự toán vượt TMĐT, CĐT trình cấp quyết định đầu tư quyết định.

Từ dự toán ban đầu đã được phê duyệt, mình điều chỉnh dự toán theo hệ số trong hướng dẫn của Sở Xây dựng tại địa phương (SXD sẽ có hướng dẫn TT07) ta ra được dự toán điều chỉnh theo TT07. Sau khi điều chỉnh dự toán xong mình tính phần tăng thêm so với hợp đồng như cách tính trên: A (phần tăng thêm) = (giá gói thầu/giá trúng thầu) x giá dự toán được phê duyệt sau khi điều chỉnh - dự toán được phê duyệt sau khi điều chỉnh). Đơn giản nhưng không đơn giản nhé. Chúc mọi người một ngày làm việc vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối: