Định mức công tác làm mối nối ống cống??

phannga

Thành viên có triển vọng
Chác các anh chị, em có một thắc mắc mong mọi người giải đáp.
Trong định mức công tác quét nhựa đường chống thấm mối nối ống cống mã AK.95100 thành phần công việc có ghi là quét 2 lớp bề ngoài ống cống như vậy công tác này đã bao gồm cả công tác quét nhựa đường cho ống cống rồi hay bề ngoài này chỉ là bề ngoài mối nối cống. Nếu quét cả bề ngoài ống cống thì ống cống ở đây là bao nhiêu m ạ?
Mong các vị tiền bối giải đáp giúp em với!!!

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Chác các anh chị, em có một thắc mắc mong mọi người giải đáp.
Trong định mức công tác quét nhựa đường chống thấm mối nối ống cống mã AK.95100 thành phần công việc có ghi là quét 2 lớp bề ngoài ống cống như vậy công tác này đã bao gồm cả công tác quét nhựa đường cho ống cống rồi hay bề ngoài này chỉ là bề ngoài mối nối cống. Nếu quét cả bề ngoài ống cống thì ống cống ở đây là bao nhiêu m ạ?
Mong các vị tiền bối giải đáp giúp em với!!!

Thành phần công việc AK.95100 : Quét nhựa đường chống thấm mối nối ống cống trong định mức 1776 ghi rõ :
Đun nhựa đường, quét nhựa 2 lớp bề mặt ngoài ống cống, tẩm đay chét khe giữa các ống cống, quét nhựa giấy dầu
Thành phần hao phí vật liệu gồm có Nhựa đường, giấy dầu, đay

Vậy có thể hiểu công tác này là chống thấm cho mối nối của 2 ống cống và bao gồm cả phần việc quét nhựa đường bên ngoài ống cống như bạn nói.

Thân.

aca456

Thành viên nhiều triển vọng
Đơn vị công tác AK.95100 trong định mức 1776 là 1 ống cống, mà thành phần công việc nói rõ quét nhựa 2 lớp bề mặt ngoài ống cống. Theo ý của mình thì theo thực tế bạn dùng ống cống định hình loại nào thôi. Nếu dùng loại ngắn nhất thì được lợi, nếu dùng loại dài nhất thì bị thiệt vì không có căn cứ tranh luận khi dùng loại dài loại ngắn.

NNVP

Thành viên rất nhiệt tình
Đơn vị công tác AK.95100 trong định mức 1776 là 1 ống cống, mà thành phần công việc nói rõ quét nhựa 2 lớp bề mặt ngoài ống cống. Theo ý của mình thì theo thực tế bạn dùng ống cống định hình loại nào thôi. Nếu dùng loại ngắn nhất thì được lợi, nếu dùng loại dài nhất thì bị thiệt vì không có căn cứ tranh luận khi dùng loại dài loại ngắn.
Biết thế nào là dài hay ngắn hả bạn? :D Có biết chiều dài ống cống tính trong ĐM là bao nhiêu để mà so sánh.
ĐM 1776 là ĐM kinh tế - Kỹ thuật, để xác định được chỉ tiêu kinh tế thì phải dựa vào yếu tố kỹ thuật cụ thể chứ không thể tù mù được. Và ngược lại.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới