Định mức giàn giáo phục vụ thi công

uct_phamdat

Thành viên rất triển vọng
Website
www.
Các bác ơi giúp em với, em mới đi thi công, cải tạo lại tòa nhà bên dầu khí, cty em vừa làm xong công trình cải tạo với hình thức chỉ định thầu. làm xong rồi khi lên kiểm toán họ cắt hết phần giàn giáo phục vụ thi công theo mét sàn của em(công tác cải tạo sửa chữa trần). với lý do chiều cao kết cấu chưa đủ 3.6m theo định mức. Có ai giúp em làm sao thuyết phục họ ko?
Ko có dàn giáo làm sao thi công đc, Lý luận luận làm sao với kiểm toán đây?:((
Em xin trân trọng cảm ơn!

QS-Quantity Surveyor

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Theo tôi bạn nên đưa ra một số biện pháp sau:
1, Bạn phân tích kỹ công việc lắp đặt trần để cho họ thấy là không có chi phí dàn giáo.
2, Bạn giải thích thêm rằng, đối với công trình xây mới thì những kết cấu có chiều cao<3.6m thì có thể sử dụng luân chuyển dàn giáo cho nhiều công việc khác nhau do đó không tính chi phí này, đối với công trình sửa chữa thì không có dàn giáo để tận dụng mà phải có thì mới thi công được.
Bạn tham khảo bài viết của Mr nguyentheanh về dàn giáo <3.6m tại đây:
http://giaxaydung.vn/diendan/do-boc...-viec-chua-duoc-hieu-chinh-xac.html#post79317

Last edited by a moderator:

uct_phamdat

Website
www.
Cảm ơn anh QS-Quantity Sureyor nhé! Anh ơi em thấy anh có cái di động cho em số đc hông hôm nào có j vướng mắc em hỏi trực tiếp. Hotphone

amater

Thành viên nhiều triển vọng
Trong đơn giá xây dựng cơ bản Hà Nội năm 2009 theo QĐ số 56/2008/QĐ-UBND ngày 23-12-2008 có định mức về giàn giáo thi công trong và ngoài nhà.

thanhlocnamtrungluc

38/25 Chế Lan Viên, P. Tây Thạnh, Q. Tân Phú
Website
kientrucnamtrungluc.com

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới