Dữ liệu Đơn giá, giá vật tư, cước vận chuyển dùng cho phần mềm dự toán GXD

• Khởi xướng quyetxd
  • Ngày gửi

DutoanGXD

SmartSoftware
Hiện nay em chưa có file cước vận chuyển . (file csvl.csv) em đang làm thủ công bằng cách sữa trực tiếp tại sheets info tuy nhiên sợ rằng sẽ ảnh hưởng đến chương trình vì thỉnh thoảng sử dụng vẫn hay lỗi. vậy nên ai có thể cho em xin file csvl.csv đc kô ạh. Nếu là bảng cước 39/2008/QĐ-UBND tỉnh Quảng Trị thì càng tốt ạh!
Xin cảm ơn!

Việc làm dữ liệu vận chuyển cho tỉnh Quảng Trị khá dễ dàng nếu bạn tận dụng khả năng tìm kiếm bằng Google.
Sau khi bạn hỏi mình đã tìm kiếm chuỗi "39/2008/QĐ-UBND tỉnh Quảng Trị" và tìm được đúng file cước vận chuyển tại: http://qppl.quangtri.gov.vn/vbpq_qu...c194b7196045f4c54725752000307bc8?OpenDocument
Mình đã load về và mở ra, tìm tới phần có bảng cước vận chuyển, copy toàn bộ bảng rồi dán sang cel, tính chỉnh lại một số chi tiết (cho định dạng Number không có phân cách thập phân), sửa lại 1 số chi tiết ở cột cự ly (ví dụ 81-90 thành 81) sau đó lưu file thành file Unicode Text (*.txt)
Sau khi đã có file *.txt bạn chỉ cần đổi đuôi txt thành csv là được.
Mình gửi kèm file mình đã làm tại đây (mình chỉ mất 5s tìm kiếm và 1 phút để tạo file)

File đính kèm

• CuocVC39_2008_QTri.zip
    1,1 KB · Đọc: 198
Last edited by a moderator:
N

nghiadt888

Guest
BQT ơi có file cước vận chuyển của Vĩnh Phúc thì cho mình xin bản nhé, hiệ nay mình chưa có file này. cám ơn BQT

C

ctnlangson

Guest
Bác quyetxd ơi, em tải được bộ đơn giá tỉnh Lạng Sơn về rồi sao vẫn không nạp được vào mục cơ sở dữ liệu đầu vào nhỉ? thế nên không thể nào chạy được phần mềm Gxd vì không có đơn giá. Bác chỉ giúp em với. Em cảm ơn nhiều!!!!!

CrazyPanda

Thành viên mới
Sao lại là tỉnh Hải Phòng

có thể vấn đề này không quan trọng nhưng tôi muốn hỏi sao lại ghi là tỉnh Hải Phòng trong khi đó là thành phố trực thuộc trung ương. tuy nó ko là gì nhưng sẽ làm cho những người dân Hải Phòng như tôi cảm thấy có cái gì đó ko tôn trọng :(
mong công ty có thể sửa lại từ ngữ 1 chút
xin cám ơn :)

tu_pn

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.facebook.com
Thắc mắc về CSDL

Em không tìm được CSDL loại 1 cho tỉnh Hà Tĩnh.
Dùng CSDL loại 1 loại 2 có gì khác nhau không?
Sau khi lập dự toán thì copy cho đơn vị khác không cài chương trình thì vẫn ok chứ?

DutoanGXD

SmartSoftware
Em không tìm được CSDL loại 1 cho tỉnh Hà Tĩnh.
Dùng CSDL loại 1 loại 2 có gì khác nhau không?
Sau khi lập dự toán thì copy cho đơn vị khác không cài chương trình thì vẫn ok chứ?

- File của bạn vẫn là file cel, hoạt động với các công thức của cel, do đó khi máy không cài phần mềm vẫn có thể xem và sửa diễn giải, tuy nhiên không thể thêm mới công việc.

tu_pn

Website
www.facebook.com
Bác Zap giúp nốt vụ này

Em vừa đăng ký nhận lại mã số, đợi lâu quá.
HỒ SƠ ĐĂNG KÝ NHẬN PHẦN MỀM DỰ TOÁN GXD MIỄN PHÍ

1. Họ và tên: Phạm Ngọc Tú
2. Nghề nghiệp: Kỹ sư cầu đường
3. Chức danh: Nhân viên
4. Đơn vị công tác: Phòng Xây dựng CTy CP Gang thép Hà Tĩnh - KCN Vũng Áng - Kỳ Anh - Hà Tĩnh
5. Điện thoại cơ quan: (văn phòng công trường không có máy bàn)
6. Tỉnh/Thành: Hà Tĩnh
7. Địa chỉ mail: tupn.vn@gmail.com
8. Số máy tính ở văn phòng: 6
9. Bạn có phải là người trực tiếp sử dụng PM không? có
10. Bạn có phải là người quyết định mua phần mềm không? không
11. Cảm nghĩ, ý tưởng, đề xuất: Hiện em đang phải lập dự toán cho một loạt hạng mục phụ, khối lượng đã bóc xong nhưng không có PM, là 1 thành viên của diễn đàn Gxd và từng dùng PM Gxd nhưng do mới chuyển sang dùng laptop với lại mất bản cài đặt cũ nên xin cấp lại mã số, mong nhận được phản hồi sớm nhất. Thanks các anh!
mã số: Gxd-202565427105-2960568438

tu_pn

Website
www.facebook.com
Đợi bác z@p hỗ trợ cho key Du toan Gxd

Bác z@p bảo gửi cho em key nhưng chưa thấy, mong bác xem sớm giúp em với. Thanks bác trước.
Mail của em: tupn.vn@gmail.com
Mã số chương trình: Gxd-202565427105-2960568438

V

viethunglongduong

Guest
Các bác ơi cho em xin dơn giá ca máy của tỉnh Hải Dương với

ttkttl

Thành viên mới
Các bác làm ơn xem lại giúp. Trong phần dữ liệu của Hà Tĩnh (CSDL loại 2) không có CSDL của cước vận chuyển. Mong các bác cập nhật.
Cảm ơn nhiều.

vanlongkt34

Thành viên mới
Xin đơn giá

bác nào có đơn giá khảo sát 703/ubnd-cv của tỉnh Lai Châu cho em xin với

T

thietkevt

Guest
Xin gửi Bác Zap!
Lần trước Bác co em key, dùng tốt. Tuy nhiên nếu có thêm module điều chỉnh giá ca máy theo nhiên liệu thì hay quá. Một số nơi không áp dụng hệ số điều chỉnh lương cho nhân công và ca máy theo như hướng dẫn thông tư của bộ xây dựng. ngoài ra bảng tổng hợp chi phí xây dựng nên thêm phần Phụ cấp khu vực .
Một điều nữa : Theo trình tự : lập dự toán chi tiết - phân tích vật tư - tổng hợp vật tư, giá..- Tính đơn giá chi tiết. Nếu phân tích vật tư mình có điều chỉnh loại vật tư (chỉ làm trong file đang dùng) thì khi Tính đơn giá chi tiết không xác nhận lại những thay đổi đó mà vẫn dùng theo định mức gốc.

VD : AB.64123 Đắp nền đường bằng đất mua -> phân tích vật tư phải thêm vật liệu Đất đắp -> Tính đơn giá chi tiết vẫn không có !

thanguong

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Chào cả nhà...tôi đang cần bộ đơn giá tỉnh Quảng Trị.... các bạn giúp tôi với: uongthang77@gmail.com

quangdao2411

Thành viên có triển vọng
các bác cho em xin dơn giá vật liệu tỉnh bắc ninh tháng 8/2010 cái em cảm ơn

em đao mãi mà dơn giá ko đủ, ai có thì cho em xin nhé em came ơn nhiều lắm email của em là: quangdao20042002@gmail.com

T

tranquyet_tvgs

Guest
Chao ca nha

Toi dang can bang don gia xay dung tren dia ban Ha Noi. Ban nao co chi gium nhe! Cam on!

nghiemviethung1805

Thành viên mới
Anh ơi các bộ đơn giá trên ko tải đc. Hình như link bị die rồi . Anh kiểm tra giúp với.

V

van-ngoc

Guest
minh muon daow loat phan memdu toan 2007 ban nao biet trang wep gup minh voi

lethanhdung253

Thành viên mới
bạn cần ca máy xd ở hải dương à
bạn vào sở xd thi sẽ có

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới