Dự thầu sai ngày tháng ủy quyền, xin được giúp đỡ

• Khởi xướng duongnt7113
  • Ngày gửi
D

duongnt7113

Guest
Cho đơn vị mình hỏi thăm 1 vấn đề. Vừa rồi đơn vị mình có tham gia 1 gói thầu. Khi chấm thầu đơn vị mình thiếu sót hóa đơn kèm theo chứng minh thiết bị thi công, giấy ủy quyền ghi sai năm ( cụ thể là ngày 10 tháng 01 năm 2013 mở thầu, đơn vị ký hồ sơ ngày 28/12/2012, giấy giới thiệu ghi ngày tháng là 28/12/2013, nhưng ở dưới ghi ngày có hiệu lực là ngày 28/12/2012 ). Trong khi giá trị dự thầu của đơn vị mình thấp hơp giá các đơn vị khác là 1.060.000.000 ( Giá gói thầu là 23 tỷ, đơn vị bỏ thầu là 22 tỷ) Vậy mà bên chấm thầu vẫn chấm đơn vị mình trược thầu, Xin hỏi như vậy là có đúng theo luật đấu thầu không.
Nếu đơn vị mình bị chấm rớt thầu vậy đơn vị mình có thể kiện làm rõ thê nào vậy ?

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Chào bạn.

1. Việc thiếu hóa đơn thiết bị thi công có thể được bên mời thầu yêu cầu làm rõ hồ sơ dự thầu. Không ảnh hưởng gì.

2. Bạn ghi là sai giấy ủy quyền, nhưng phía dưới lại nói rõ là sai giấy giới thiệu. Tôi không hiểu ý bạn. Việc này, bạn nghiên cứu các điều kiện tiên quyết loại bỏ hồ sơ dự thầu. Nếu không vi phạm thì không có khúc mắc gì.

Bạn đã viết bài ở khu vực không phù hợp với nội dung bài viết. Tôi đã di chuyển bài viết của bạn thành mục riêng, hy vọng mọi người sẽ giúp đỡ bạn.

nguyenchanhchithanh

Thành viên nhiều triển vọng
Chào bạn!
Vấn đề bạn hỏi gồm 2 ý:
1/ HSDT thiếu sót hóa đơn chứng minh thiết bị máy thi công: Vấn đề này Nhà thầu được làm rõ theo điều 18 NĐ85 và Điều 36 Luật 61.
2/ Bạn không nói rõ là Ủy quyền công việc gì: Bạn xem lại trong HSMT Có zính vào điều kiện tiên quyết hay không, nếu không thì yêu cầu CĐT làm rõ và điều chỉnh thời gian của Giấy Ủy quyền cho phù hợp. thân!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới