Gấp!! Cho em hỏi về Thuê thẩm định giá

mieomeo

Thành viên mới
Bên em đang cần phải thẩm định giá 1 dự án, tuy nhiên trước đến giờ chỉ làm theo cách xin CĐT cho phép thuê 1 công ty đã xác định trước để thẩm định dựa vào năng lực và giá cả.

Lần này bọn em được yêu cầu làm theo quy trình chỉ định thầu, cho em hỏi có văn bản nào quy định phải đấu thầu tư vấn thẩm định giá hay không hay chỉ cần làm như trước? Vì nếu làm theo quy trình chỉ định thầu thì sẽ rườm rà và mất thời gian hơn.

Cảm ơn mọi người trước ạ !

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Việc làm theo quy trình hay không là quyền của chủ đầu tư, nhất là chủ đầu tư sử dụng vốn nhà nước >30% cho dự án.
Dịc vụ tư vấn thẩm định giá thuộc nhóm dịch vụ tư vấn khác được quy định tại điểm c, khoản 34 điều 4 Luật đấu thầu. Do vậy nếu CĐT yêu cầu làm theo thủ tục chỉ định thầu vì lý do quản lý của họ thì bạn vẫn phải tuân thủ

khangvinhquoc

Thành viên năng động
Mình cũng đang làm thẩm định giá cho công trình chỉ định thầu, 100% vốn nhà nước. Do chưa làm cái này bao giờ mong anh em giúp đỡ, quy trình, thủ tục, ai có mẫu cho mình xin với.

V

viettuan88

Guest
Bên mình làm rất nhiều cái này, thường thì gói thẩm định giá có giá trị nhỏ nên các bác có thể làm theo quy trình chỉ định thầu rút gọn, không rườm ra mất thời gian tí nào mà vẫn chặt chẽ, dễ dàng khép hồ sơ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới