Giaxaydung.vn 5 năm một chặng đường

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Nếu ai gắn bó với giaxaydung từ khi còn chập chững là 1 blog Opera, thì chắc còn nhớ hình ảnh này:

Cách đây gần 5 năm: thứ 7, ngày 7/7/2007. Diễn đàn Giaxaydung.vn với tên gọi Ngôi nhà Xây dựng đã hòa mạng toàn cầu Internet. Images trên là banner đầu tiên của giaxaydung.vn mà tôi chợt tìm được mới đây. Thực ra banner là 1 hình gif động với hiệu ứng chuyển cảnh rất đẹp do một chuyên gia hàng đầu về web khi đó thiết kế. Sau khoảng 3 tháng hoạt động, xảy sự cố cháy ổ cứng server, dữ liệu bị hỏng và thất lạc nên có thể ảnh gif đó không còn.

Ngày diễn đàn online rất đặc biệt gồm tứ quý 7: thứ 7, ngày 7/7/2007.
Điều đặc biệt sinh nhật diễn đàn năm nay cũng: thứ 7, ngày 7/7/2012.

Diễn đàn ban đầu được cựu SMod Z@p dự đoán sẽ đạt tối đa 2.500 thành viên. Còn admin nguyentheanh thì lạc quan hơn với con số là sẽ đạt 10.000 thành viên.
...

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Chào Anh Thế Anh!
Năm trước khi các Anh chúc mừng diễn đàn 4 năm nhưng bây giờ gần được 5 năm rồi. Nhanh thật anh ạ, anh có cảm giác như thế nào khi anh tìm được banner từ lúc khai sinh blog? Chắc anh vui lắm đúng không, sự tiên đoán của anh Thế Anh có thể đúng được bao nhiêu % khi diễn đàn tròn 5 tuổi? Tôi nghĩ là gấp 350 lần, có thể đạt 350000 thành viên. Cảm ơn Anh và các đồng nghiệp đã tạo cho chúng em một sân chơi, một ngôi nhà tri thức của xây dựng. Chúc Anh chị em trong diễn đàn sức khỏe và thành đạt.
Trần Hải Dương

Xe Dap Oi

Tôi thì nghĩ với 5 năm của diễn đàn thì số lượng không quan trọng bằng chất lượng, tính ra tôi cũng tham gia được 4 năm và cũng nhờ diễn đàn tôi trưởng thành trong công việc rất nhiều, và nhờ diễn đàn tôi đã dám đảm nhận mọi lĩnh vực trong cơ quan từ đầu tư, kỹ thuật, đền bù...Cám ơn diễn đàn đã cho một chúng tôi một nơi trao đổi và học hỏi nhiều lĩnh vực trong xây dựng...

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Hôm nay mình rảnh chút nên tham gia chủ đề này, có gì lan man quá mong mọi người lượng thứ! Mình là dân kỹ thuật, ngày xưa môn văn tối đa chỉ được 5 điểm thôi. :D
Quả thật 5 năm đối người này thì nhiều ý nghĩa, đối với người kia thì là vô nghĩa. Nhưng đối với diễn đàn GXD quả là một chặng đường không nhỏ và nhiều ý nghĩa phải không các bạn?
Mình còn nhớ năm 2007 mình ở đơn vị thi công có mấy khi biết internet (chat, chít) là gì đâu? Khi về cơ quan mới thấy anh em bàn tán rôm rả tình huống nọ, tình huống kia mình thấy phục quá. Hỏi ra mới biết là trao đổi trên diễn đàn GXD. Mình cũng tìm cách để đăng ký để xem mọi người trao đổi như thế nào? Mới đầu thật khó khăn cho mình đăng ký tên thành viên, với nick mình bây giờ cũng là một sự ngẫu nhiên không hiểu nổi. Ban đầu mình đăng ký tên thật thế mà báo lỗi, không hiểu? Đến khi đăng ký tên haophuong08 (để lấy tên con gái và năm sinh, năm mình về cơ quan đang làm này) cũng thấy báo lỗi, không hiểu? Và rồi đến cái nick haophuong80 thì được, thế mới lạ? Mới đầu mình chỉ nghĩ là đăng ký để xem mọi người trao đổi và xin ít tài liệu là chính, nhưng khi tham gia rồi gặp những tình huống hay cũng muốn trao đổi và viết bài. Việc này giúp mình hiểu thêm chuyên môn và cải thiện rất nhiều về mối quan hệ với các bạn gần xa trên lãnh thổ Việt Nam. Mình rất mong muốn kết bạn với tất cả mọi người không phân biệt tuổi, trình độ, địa vị … Mong có một dịp nào đó sẽ giao lưu, gặp mặt nhậu nhẹt với nhau một lúc. Hoặc đôi khi mình có dịp đi học tập, công tác ở địa phương nào đó thì cũng có người quen để hỏi thăm sức khỏe, giao lưu, café một chút cũng được.
….
Chúc mọi người luôn vui vẻ, thành công trong cuộc sống!

hotmen_8x_pro

Thành viên quan trọng (VIP)
Chuẩn bị chào mừng sinh nhật lần 5 Gxd, xin được cảm ơn a TA, anh e ban quản trị Gxd và các anh em member. Mọi người đã tạo nên một môi trường học tập thực sự phong phú, bình đẳng, giúp anh em ngành xây dựng nâng cao trình độ, hiểu biết. Mong rằng Giaxaydung.vn sẽ tiếp tục đóng góp nhiều hơn nữa vào sự nghiệp chung của ngành xây dựng!
Chào thân ái và quyết thắng!

tranhaiduongvc11

Hôm nay mình rảnh chút nên tham gia chủ đề này, có gì lan man quá mong mọi người lượng thứ! Mình là dân kỹ thuật, ngày xưa môn văn tối đa chỉ được 5 điểm thôi. :D
Quả thật 5 năm đối người này thì nhiều ý nghĩa, đối với người kia thì là vô nghĩa. Nhưng đối với diễn đàn GXD quả là một chặng đường không nhỏ và nhiều ý nghĩa phải không các bạn?
Mình còn nhớ năm 2007 mình ở đơn vị thi công có mấy khi biết internet (chat, chít) là gì đâu? Khi về cơ quan mới thấy anh em bàn tán rôm rả tình huống nọ, tình huống kia mình thấy phục quá. Hỏi ra mới biết là trao đổi trên diễn đàn GXD. Mình cũng tìm cách để đăng ký để xem mọi người trao đổi như thế nào? Mới đầu thật khó khăn cho mình đăng ký tên thành viên, với nick mình bây giờ cũng là một sự ngẫu nhiên không hiểu nổi. Ban đầu mình đăng ký tên thật thế mà báo lỗi, không hiểu? Đến khi đăng ký tên haophuong08 (để lấy tên con gái và năm sinh, năm mình về cơ quan đang làm này) cũng thấy báo lỗi, không hiểu? Và rồi đến cái nick haophuong80 thì được, thế mới lạ? Mới đầu mình chỉ nghĩ là đăng ký để xem mọi người trao đổi và xin ít tài liệu là chính, nhưng khi tham gia rồi gặp những tình huống hay cũng muốn trao đổi và viết bài. Việc này giúp mình hiểu thêm chuyên môn và cải thiện rất nhiều về mối quan hệ với các bạn gần xa trên lãnh thổ Việt Nam. Mình rất mong muốn kết bạn với tất cả mọi người không phân biệt tuổi, trình độ, địa vị … Mong có một dịp nào đó sẽ giao lưu, gặp mặt nhậu nhẹt với nhau một lúc. Hoặc đôi khi mình có dịp đi học tập, công tác ở địa phương nào đó thì cũng có người quen để hỏi thăm sức khỏe, giao lưu, café một chút cũng được.
….
Chúc mọi người luôn vui vẻ, thành công trong cuộc sống!

Chào Anh haophuong80. Em xin cảm ơn lời tâm sự của Anh, cá nhân em xin chúc anh và gia đình mạnh khỏe, thành đạt, hạnh phúc. Nếu có dịp để anh em ngồi nhậu hay cafe thì thật thú vị, là cơ hội để anh em giao lưu với nhau. Thời gian diễn đàn cũng gần 5 năm, một thời gian có thể gọi là khá dài, diễn đàn trưởng thành từ 1 blog là 1 thành công quá lớn. Em cũng theo dõi diễn đàn lâu rồi anh ạ, cái nick này của em cũng thật ngẫu nhiên, em đăng ký cũng khá lâu vào 2008 với nick là tranhaiduongv11, hoạt động một thời gian rồi quên mất pass, sau đó em đăng ký lại tranhaiduongvc11 vào tháng 9/2010. Từ ngày là thành viên em thỉnh thoảng lên diễn đàn xin tài liệu, xem các anh trao đổi, những lúc rảnh rỗi ngồi trao đổi cùng các anh chị em, em đã học hỏi được rất nhiều nhờ sự giúp đỡ và trao đổi từ các anh chị em trong diễn đàn. Đến nay em thấy diễn đàn đồi với em như một trang web riêng, không thể thiếu được, nếu ngày nào không online cùng với các anh chị em thấy thiếu đi một cái gì đó, diễn đàn còn như một hòm thư em thường xuyên để em đọc và gắn bó lâu dài.
Cuối cùng em xin chúc anh haophuong80 và các anh chị em trong diễn đàn, các anh BQL sức khỏe dồi dào để cống hiến cho diễn đàn trở thành một trang web số 1 của ngành xây dựng Việt Nam.
Xin cảm ơn Anh.

thongktnl

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Diễn đàn sinh nhật 5 năm, mình tham gia cũng đã được 4 năm. Lúc đầu không nhớ là đăng ký để làm gì, hình như chỉ là để download tài liệu. Càng về sau, mỗi khi gặp vấn đề gì, seach google để tìm thì lại hiện ra giaxaydung. Từ đấy tham gia giaxaydung càng ngày càng nhiều hơn. Mình học về chuyên ngành ko liên quan nhiều đến xây dựng, tuy nhiên ko hiểu thế nào khi ra trường lại đi làm về xây dựng. Lúc đầu còn nhiều bỡ ngỡ, nhiều vấn đề không biết hỏi ai, may nhờ có những tài liệu trên diễn đàn, có sự giúp đỡ nhiệt tình của các thành viên diễn đàn mình đã học được rất nhiều điều, dần làm quen được với công việc. Đến nay việc tham gia diễn đàn hàng ngày là việc không thể thiếu, hầu như gặp khúc mắc, hoặc cần tìm tài liệu gì cho công việc mình đều vào diễn đàn.
Xin cảm ơn anh TA, cảm ơn BQT đã tạo ra và duy trì 1 sân chơi thật bổ ích cho cộng đồng xây dựng.
Chúc sức khỏe thành viên BQT cũng như tất cả thành viên diễn đàn, chúc diễn đàn ngày càng phát triển.

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Chào Anh haophuong80. Em xin cảm ơn lời tâm sự của Anh, cá nhân em xin chúc anh và gia đình mạnh khỏe, thành đạt, hạnh phúc. Nếu có dịp để anh em ngồi nhậu hay cafe thì thật thú vị, là cơ hội để anh em giao lưu với nhau. Thời gian diễn đàn cũng gần 5 năm, một thời gian có thể gọi là khá dài, diễn đàn trưởng thành từ 1 blog là 1 thành công quá lớn. Em cũng theo dõi diễn đàn lâu rồi anh ạ, cái nick này của em cũng thật ngẫu nhiên, em đăng ký cũng khá lâu vào 2008 với nick là tranhaiduongv11, hoạt động một thời gian rồi quên mất pass, sau đó em đăng ký lại tranhaiduongvc11 vào tháng 9/2010. Từ ngày là thành viên em thỉnh thoảng lên diễn đàn xin tài liệu, xem các anh trao đổi, những lúc rảnh rỗi ngồi trao đổi cùng các anh chị em, em đã học hỏi được rất nhiều nhờ sự giúp đỡ và trao đổi từ các anh chị em trong diễn đàn. Đến nay em thấy diễn đàn đồi với em như một trang web riêng, không thể thiếu được, nếu ngày nào không online cùng với các anh chị em thấy thiếu đi một cái gì đó, diễn đàn còn như một hòm thư em thường xuyên để em đọc và gắn bó lâu dài.
Cuối cùng em xin chúc anh haophuong80 và các anh chị em trong diễn đàn, các anh BQL sức khỏe dồi dào để cống hiến cho diễn đàn trở thành một trang web số 1 của ngành xây dựng Việt Nam.
Xin cảm ơn Anh.
Cảm ơn chú tranhaiduongvc11 nhé! Anh cũng chúc chú và gia đình luôn mạnh khỏe, vui vẻ và hạnh phúc.
Thấy bảo chú làm việc ở Hà Nội phải không?
Lúc nào anh xuống, chúng ta gặp nhau cafe chút nhỉ?:D
Chúc toàn thể các thành viên một ngày làm việc vui vẻ, hiệu quả.=D>

L

levinhxd

Guest
Em biết đến giaxaydung.vn khi còn là 1 Blog opera, đến ngày 7/7/2007 cũng hào hứng chờ sự ra mắt và đăng ký nick, tuy nhiên đến ngày 10/7/2007 diễn đàn mới chính thức hoạt động ngon lành được và em vẫn nhớ cái này mình gia nhập diễn đàn. Thời gian đầu, với trình độ chuyên môn chưa cao, chưa tích lũy được nhiều nên chủ yếu em cũng chỉ tham khảo mà ít chia sẻ. Nhưng chính nhờ diễn đàn, em bắt đầu trưởng thành lên nhiều hơn, đặc biệt là về nghiệp vụ chuyên môn.
Và cũng nhờ diễn đàn giaxaydung cũng như sự tin tưởng của anh Thế Anh, của Công ty Giá xây dựng, hiện tại levinhxd có thêm một khoản thu nhập đều đặn hàng tháng. Và quan trọng hơn, bè bạn, các bạn trẻ, đồng nghiệp cũng “quý” và “nể” mình hơn!
Chúc diễn đàn và Công ty GXD phát triển mạnh mẽ, bền vững!
Chúc các thành viên BQL, các thành viên tích cực với GXD trong 5 năm qua luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, thành đạt và đóng góp nhiều hơn nữa cho sự phát triển của ngành XD nước nhà!

DutoanGXD

SmartSoftware
Với nick thanhtraxaydung_bt tham gia từ thời blog Opera của anh Thế Anh và diễn đàn giaxaydung từ khi bắt đầu khai trương và gây rất nhiều sóng gió trên diễn đàn giaxaydung... với nick lucky_thao82 đã làm cho Admin TA bao nhiêu lần xử lý không kịp những tình huống nóng bỏng... sau khi không còn làm Thanh tra Sở Xây dựng nữa mình đổi thành nick pth911 và hoạt động đến bây giờ. 5 năm đã qua rất nhanh nhưng trong tôi đọng lại rất nhiều kỷ niệm trên diễn đàn này... Diễn đàn cho tôi thật nhiều kiến thức quý giá để vươn lên trong cuộc sống, cho tôi một niềm tin; không gì có thể diễn tả được tình cảm của tôi dành cho diễn đàn giaxaydung.vn. :x

Lời cuối cùng mà tôi muốn gửi đến diễn đàn này là: "Cảm ơn vợ chồng anh Thế Anh; đó là 2 người mà tôi cần học tập rất nhiều".

attachment.php

File đính kèm

• 5 nam thanh lap dien dan GXD (Kinh Tang).JPG
    5 nam thanh lap dien dan GXD (Kinh Tang).JPG
    51 KB · Đọc: 216
Last edited by a moderator:

ngoctu2109

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Điều hay lẽ phải mà GXD mang lại cho mọi người thì ai cũng nói rồi :), e còn biết qua GXD có những người từ học hỏicông việc, trao đổi kiến thức ...và cuối cùng nên vợ nên chồng, không chỉ sống chung trong ngôi nhà Gxd mà còn sống chung trong 1 mái ấm theo đúng nghĩa đen rất hạnh phúc :x.
Chúc mừng Gxd tròn 5 tuổi, chúc các thành viên BQT sức khỏe, thành công ./.

P/s: Thật buồn vì thời gian gần đây do c/v, hoàn cảnh ko tham gia Gxd được nhiều, hi vọng sắp tới có thể học hỏi, giao lưu nhiều hơn :(

Last edited by a moderator:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới