Giấy chứng nhận bòi dưỡng nghiệp vụ giám sát có thời hạn không?

nhduc

Thành viên mới
Chào các bác
Em đã đi học và cấp giấy chứng nhận, nhưng chưa đủ thời gian công tác để làm Giấy phép hành nghề Tư vấn giám sát. Liệu đến lúc đủ thời gian (khoảng 5 tháng nữa) thì có phải đi học lại nữa ko?
Bác nào biết giải đáp giúp em với!!!!!!!!

T

tantuan

Guest
Chào các bác
Em đã đi học và cấp giấy chứng nhận, nhưng chưa đủ thời gian công tác để làm Giấy phép hành nghề Tư vấn giám sát. Liệu đến lúc đủ thời gian (khoảng 5 tháng nữa) thì có phải đi học lại nữa ko?

Nếu 5 tháng thì bảo đảm là được rồi, lúc trước mình học tháng 07/2007 đến tháng 06/2010 xin cấp chứng chỉ vẫn được mà :x

theplanh

Thành viên mới
Các Bác cho em hỏi tý. Chứng chỉ hành nghề TVGS của em sắp hết hạn( tháng 6/2011). Em nghe nói bây giờ muốn gia hạn phải đi học lại lớp bồi dưỡng ghiệp vụ phải không các bác ơi? Muốn được cấp lại thì như thế nào?
Chân thành cảm ơn.

bibingo

Thành viên nhiều triển vọng
Các Bác cho em hỏi tý. Chứng chỉ hành nghề TVGS của em sắp hết hạn( tháng 6/2011). Em nghe nói bây giờ muốn gia hạn phải đi học lại lớp bồi dưỡng ghiệp vụ phải không các bác ơi? Muốn được cấp lại thì như thế nào?
Chân thành cảm ơn.
Không cần phải học lại lớp bồi dưỡng nghiệp vụ đâu bạn. Bạn chỉ cần mua hồ sơ ở Sở , hoặc download mẫu đơn xin cấp lại chứng chỉ, kê quá trình hoạt động giám sát lấy xác nhận của công ty, gửi về Sở là học cấp đổi lại thôi mà.:D

linh05

Thành viên rất triển vọng
Chào các bác
Giấy chứng nhận đã qua lớp bồi dưỡng nghiệp vụ TVGS là một trong những điều kiện để cấp chứng chỉ TVGS và nó không qui định thời gian hết hạn. Do đó bạn không cần phải đi học lại :D

longech

Thành viên mới
Anh em cho mình hỏi tý là giấy chứng nhận bồi dưỡng nghiệp vụ giám sát thi công xây dựng có thời hạn không? Tôi đã có chứng nhận BDNV từ năm 2006 nhưng bây giờ muốn làm chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình có được không? Tôi đã tìm hiểu các tài liệu thì không thấy có qui định về thời hạn của giấy chứng nhận nhưng hỏi Trung tâm Tư vấn để làm chứng chỉ thì họ bảo không được và bắt phải học lại. Anh em nào có kinh nghiệm về việc này xin tư vẫn giúp. Thanks a lot. (Do điều kiện không đến Sở để hỏi trực tiếp mà goi điện đến Sở XD Hà Nôi không được, rất mong anh em cho có kinh nghiệm chỉ dẫn giúp)
.