Hỏi cách tính điêu chinh gia theo chi so gia

thuhuong

Thành viên mới
Chao cac bạn!
Mình đang làm điêù chỉnh giá theo chỉ sô gia ma không biét tính các hê sô dó nhu thê nao? Nhơ các bạn chỉ giúp hoăc cho minh xin mot file da lam de minh van dung nhe. Moi thong tin cac ban gui vao dia chi hahoa12@yahoo.com.vn cam on nhieu

cuteott

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Chao cac bạn!
Mình đang làm điêù chỉnh giá theo chỉ sô gia ma không biét tính các hê sô dó nhu thê nao? Nhơ các bạn chỉ giúp hoăc cho minh xin mot file da lam de minh van dung nhe. Moi thong tin cac ban gui vao dia chi hahoa12@yahoo.com.vn cam on nhieu

Chào bạn thuhuong
Với vấn đề này thì theo tôi bạn phải có những cái sau:
- Trường hợp khi bạn ký hợp đồng không thể hiện hệ số điều chỉnh giá thì phải có các thông số sau để xác định hệ số đó: Giá gói thầu, Bốc khối lượng tường loại vật liệu cần bù giá từng tháng trong thời gian thực hiện hợp đồng đã thực hiện, Giá tường loại vật liệu của bạn lúc dự thầu, giá tường loại vật liệu theo thông báo giá. (Trường hợp này thì hơi phức tạm chút)
- Trường hợp đã có hệ số điều chỉnh giá lúc hợp đồng: Thì bạn chỉ cần tính giá trị thực hiện những vật liệu được bù giá trong những tháng hợp đồng có hiệu lực đã thực hiện nhân với hệ số đó là ra giá trị bù giá.
Chúc bạn thành công.

thuhuong

Thành viên mới
Tinh truot gia co 2 cách cách 1 bù trừ trực tiêps như bạn Xuân Tùng nêu nhưng mình cân cách 2 là điêù chỉnh theo chỉ sô nên không biêt cách lâp Nhơ các bạn chỉ giúp Tks