Hỏi về dung tích xe vận chuyển bê tông tươi

cubi120206

Thành viên có triển vọng
Các anh chi cho em hỏi mấy cái xe chở bê tông tươi hay thấy ngoài đường vừa chạy vừa quay đó có dung tích thùng chứa bao nhiêu vậy ạ.
Em đang cần để làm bài tập.

C

Cty XD CT Hang Khong

Guest
tùy theo xe bạn ah,xe co dung tích nhỏ nhất thì chở tối đa 5m3 còn xe co dung tích lớn nhất có chở tối đa 8m3.bạn muốn hỏi gì về bêtong tươi cứ gọi cho mình mình sẽ tư vấn cho 0977 210410

linh05

Thành viên rất triển vọng
tùy theo xe bạn ah,xe co dung tích nhỏ nhất thì chở tối đa 5m3 còn xe co dung tích lớn nhất có chở tối đa 8m3.bạn muốn hỏi gì về bêtong tươi cứ gọi cho mình mình sẽ tư vấn cho 0977 210410
Đây là diễn đàn để anh em trao đổi ý kiến chứ có phải chỗ để ông bạn quảng cáo số đt đâu.

djep.ng0c

Thành viên có triển vọng
mình muốn hỏi thời gian tối đa mà xe vận chuyển bê tông có thể giữ bê tông ở trong mà không ảnh hưởng gì tới bê tông là bao lâu hả bạn?

VanToanGXD

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
mình muốn hỏi thời gian tối đa mà xe vận chuyển bê tông có thể giữ bê tông ở trong mà không ảnh hưởng gì tới bê tông là bao lâu hả bạn?

Chào Diệp, vấn đề này thực ra thì mình không biết rõ, nhưng qua tham khảo ý kiến chuyên gia tại trạm trộn thì có thể trả lời bạn là thời gian tối đa mà xe vận chuyển bê tông có thể giữ bê tông ở trong mà không ảnh hưởng gì tới chất lượng bê tông là khoảng 4-5 tiếng còn tùy thuộc vào phụ gia bê tông sử dụng.
Chúc bạn bảo vệ đồ án thành công!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới