Hỏi về suất vốn đầu tư đường trong khu công nghiệp.

quangduyhp

Thành viên nhiều triển vọng
Em đang làm dự án đầu tư về lĩnh vực công nghiệp trong đó có khoản mục chi phí về đường trong khu công nghiệp. Ở đây có hai loại đường là đường H30 và đường H10. Các bác có thể cho em biết suất vốn đầu tư của hai loại đường này được ko. Rất cảm ơn các bác.:-?

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Em đang làm dự án đầu tư về lĩnh vực công nghiệp trong đó có khoản mục chi phí về đường trong khu công nghiệp. Ở đây có hai loại đường là đường H30 và đường H10. Các bác có thể cho em biết suất vốn đầu tư của hai loại đường này được ko. Rất cảm ơn các bác.:-?
Đường H30 là loại đường trục chính, có xe vận tải hàng hóa ra vào; đường H10 là đường nội bộ dùng cho xe nhẹ và ngừoi đi lại. Bạn nên nhờ ai đó chuyên ngành giao thông lên hộ khái toán để xác định suất đầu tư cho sát hơn (từ chiều dài dự kiến, kết cấu mặt đường dự kiến tính ra khối lượng ->áp giá để xác định suất đầu tư).

quangduyhp

Bác nào có chuyên môn về thiết kế cầu đường thì giúp em với. Đường theo dự án em làm là loại H30 có mặt đường rộng 10m. Em đang cần gấp quá, mà chưa hỏi ai được.

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Bác nào có chuyên môn về thiết kế cầu đường thì giúp em với. Đường theo dự án em làm là loại H30 có mặt đường rộng 10m. Em đang cần gấp quá, mà chưa hỏi ai được.
Bạn nói cụ thể hơn, mình có thể giúp được. Xin nói rõ thêm:
- Tổng chiều dài tuyến đường này là bao nhiêu
- Kết cấu mặt đường dự kiến (móng, mặt)?
- Có phải đào đắp không?nếu có thì độ cao trung bình?
- Hai bên lề có làm rãnh dọc ko?
- Công trình nằm ở địa phương nào?

B

Binh Ball

Guest
Vậy nếu đầu tư đường H30 và mật độ xd đg gt và HT thoát nước là 20% thì suất đầutư 1 ha KCN giá nhiệu vậy các bạn?

TuvanXD246

Website
giaxaydung.vn
Vậy nếu đầu tư đường H30 và mật độ xd đg gt và HT thoát nước là 20% thì suất đầutư 1 ha KCN giá nhiệu vậy các bạn?
Nếu có thể bạn gửi cho mình bản vẽ mặt bằng tổng thể quy hoạch. Như vậy mới có cơ sở tính được bạn ạ.

HiepHP

Thành viên mới
Bạn có thể tham khảo Công bố số 1600/BXD-VP ngày 25/7/2007 của Bộ xây dựng (có cơ sở bảo vệ hơn là tự tính)

L

lamgd2

Guest
theo mình thì với đường trong khu công nghiệp thì phần đào đắp không phải bận tâm nhiều (chủ yếu đã tính ở hạng mục san lấp). Cái suất đầu tư do BXD ban hành về mặt kết cấu đường để đưa vào tính toán lạc hậu lắm. Tốt nhất là bạn tính toán kết cấu áo đường sẽ sử dụng sau đó tính hẳn hoi gía thành cho 1m2 đường. Tương tự phần rãnh thoát nước cũng thế, tính toán khối lượng cho 1m rãnh rối áp đơn giá thực tế của địa phương vào. Như vậy vừa đảm bảo chính xác lại dễ bảo vệ với CĐT.

quangduyhp

Cảm ơn các bạn đã chỉ dẫn. Mình đã tính toán và trên cơ sở tham khảo ý kiến của một số tư vấn thì lấy suất đầu tư là khoảng 400k/m2k đường. Chỉ có điều mình hơi lăn tăn là đường trong khu công nghiệp có suất vốn đầu tư chỉ ngang bằng và có khi còn thấp hơn giá thành của bãi nguyên vật liệu và thành phẩm.

bathinh1979

Thành viên mới
giá m2 đường

400.000/m2 la hơi cao đó bạn.Tôi làm đường Khu công nghiệp Mỹ Phước - Bình Dương, bề rộng 20m, nền đá, mặt bê tông nhựa hai lớp giá cỡ khoảng 300.000-35000/m2 thui.

M

MrHienNo1

Guest
Bạn không nói rõ chút nào cả:Tui thấy bạn nên nói rõ đường cấp mấy, lớp mặt như thế nào(BTN hạt trung, mịn, thô- áo mềm) hay áo đường cứng.

Last edited by a moderator:
T

tuấn_tnmt

Guest
hỏi về suất đầu tư vào khu công nghiệpt

Mình đang được sếp giao nghiên cứu về suất đầu tư vào khu công nghiệp nhưng mình chưa hiểu nhiều về nó. Bạn nào biết xin giúp mình với!

hongphong119

mình có tài liệu về suất đầu tư nhưng không biết cách post nếu cần mình sẽ mail cho

vnc

Thành viên rất triển vọng
bác nào cần kỹ thuật ngoài hiện trường ko (tui đang thất nghiệp,) cho tui theo với. Tui cũng đã làm 1 số công trình nhung toàn là thủy điện với nhà xưởng, đường thì chỉ là đi phá tuyến với 1 số tuyến nhỏ mà thôi nên kinh nghiệm cũng còn non kém. bac nào có điều kiện dìu dắt tuui với. sơ qua về bản thân nhé : sn1979, tốt nghiệp khoa kinh tế trường gt,( bằng cầu đường thì đang bị cheo_bằng 2 mà) đã làm 2 cai thủy điện nhỏ(16M) cùng với đường thi công của nó, 1cais nhà xưởng, 1cai dân dụng, đã từng làm kiểm toán. sđt :0123 90 1979 0 (0914 68 1323)

vnc

Thành viên rất triển vọng
Tui cũng đã làm 1 số công trình nhung toàn là thủy điện với nhà xưởng, đường thì chỉ là đi phá tuyến với 1 số tuyến nhỏ mà thôi nên kinh nghiệm cũng còn non kém. bac nào có điều kiện dìu dắt tuui với. sơ qua về bản thân nhé : sn1979, tốt nghiệp khoa kinh tế trường gt,( bằng cầu đường thì đang bị cheo_bằng 2 mà) đã làm 2 cai thủy điện nhỏ(16M) cùng với đường thi công của nó, 1cais nhà xưởng, 1cai dân dụng, đã từng làm kiểm toán. sđt :0123 90 1979 0 (0914 68 1323)