Hỏi về văn bản quy định việc thành lập Ban QLDA

Nhenden5878

Thành viên rất triển vọng
Các Bác cho mình hỏi có văn bản nào quy định trong trường hợp nào thì thành lập Ban quản lý dự án? Đối với các công trình (dự án nhóm C) ở các doanh nghiệp nhà nước thì có phải thành lập Ban quản lý dự án không? Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các Bác!

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Các Bác cho mình hỏi có văn bản nào quy định trong trường hợp nào thì thành lập Ban quản lý dự án? Đối với các công trình (dự án nhóm C) ở các doanh nghiệp nhà nước thì có phải thành lập Ban quản lý dự án không? Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các Bác!

Bạn xem thông tư số 12/2005/TT-BXD ngày 15/7/2005 hướng dẫn thực hiện nghị định 209/NĐ-CP và TT số 02/2007/TT-BXD ngày 14/2/2007 hướng dẫn thực hiện NĐ16/2005/NĐ-CP và NĐ112/2006/NĐ-CP. Chủ đầu tư lựa chọn có thể thành lập ban quản lý dự án nếu có đủ năng lực (Ban quản lý dự án phải có đủ năng lực tương ứng với tổ chức tư vấn quản lý dự án) hoặc thuê quản lý dự án. Bạn xem chi tiết ở hai thông tư này và đối chiếu với trường hợp của mình, Qui định cụ thể như bạn nói chắc không có đâu, chỉ có trường hợp công trình dưới 1 tỷ thôi. Có gì thông tin lên để mọi người sẽ tiếp tục giúp bạn.

Last edited by a moderator: