[ Help ] Cần trang bị gì mới ra trường và vào làm ở cty tư vấn thiết kế !!!

thuybmt

Thành viên mới
Em chào các anh ( chị ) và thầy (cô ) trong diễn đàn ,hiện tại em mới ra trường được vài tháng ,cũng nộp hồ sơ khắp nơi nhưng mãi cho đến vài tháng gần đây em mới xin vào làm được trong một công ty xây dựng tư vấn và thiết kế . Em rất muốn được làm ở công ty này dài lâu nhưng với kỹ năng và kinh nghiệm còn quá non kém của em thì em sợ ko đáp ứng được . Thực sự khi tiếp xúc với những công việc thực tế em mới cảm thấy những gì mình học sau bao nhiêu năm ko giống nhau gì hết ,em bây giờ giống như một kẻ đầu óc trống rỗng . Em mong mọi người đã có kinh nghiệm đi trước có thể chỉ dạy ,hướng dẫn cho em từng bước phải chuẩn bị kỹ năng gì trước khi vào công ty ,hoặc là em sẽ phải làm những gì để em chuẩn bị kiến thức trước mà ko bị bỡ ngỡ .
Ví dụ như là về cad thì em nên chuyên về vẽ cái gì ,hoặc là tính toán thì em nên tìm hiểu như thế nào ...
Em tự nhìn nhận và thấy mình thật sai lầm khi những năm học ko chuyên sâu mà chỉ hời hợt đối phó để qua môn , em xin nhận những lời chỉ trích của mọi người !!! Mong mọi người có thể định hướng cho em ,em xin chân thành cảm ơn .