HELP! Kính nhờ các cao thủ trong diễn đàn hướng dẫn em làm dự toán bổ sung điều chỉnh hệ số nhân côn

ktoanXD2

Thành viên mới
Số là thế này. Em là họ nhà kế nhưng vì là cty nhỏ nên sếp em có giao cho em lập hồ sơ dự toán bổ sung theo QĐ 1235/QĐ _UBND tỉnh Thanh Hóa. Công trình của nhà em là công trình đường giao thông các bác ạ. Hệ số nhân công cũ theo dự toán là 1,062. Theo QĐ mới là 1,179. Máy là 1 nay theo QD mới là 1,0326. Bên tư vấn có làm hồ sơ bổ sung cho tuyến đường trước theo bảng tổng hợp kinh phí và cách tính như tài liệu đính kèm.
mong mọi người chỉ giúp em hiểu cụ thể từng chỉ tiêu trong bảng tổng hợp. Em có thử làm theo các phép tính trong cột cách tính nhưng kết quả lại không ra như vậy. Đặc biệt là chỉ tiêu TT trong bảng tổng hợp KP điều chỉnh thì tính thế nào cũng không ra kết quả như vậy. Mong mọi người giúp đỡ. Em đang rất cần gấp. Cám ơn mọi người nhìu nhìu nha

File đính kèm

• TL dinh kem.xls
    25,5 KB · Đọc: 179

vna

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Số là thế này. Em là họ nhà kế nhưng vì là cty nhỏ nên sếp em có giao cho em lập hồ sơ dự toán bổ sung theo QĐ 1235/QĐ _UBND tỉnh Thanh Hóa. Công trình của nhà em là công trình đường giao thông các bác ạ. Hệ số nhân công cũ theo dự toán là 1,062. Theo QĐ mới là 1,179. Máy là 1 nay theo QD mới là 1,0326. Bên tư vấn có làm hồ sơ bổ sung cho tuyến đường trước theo bảng tổng hợp kinh phí và cách tính như tài liệu đính kèm.
mong mọi người chỉ giúp em hiểu cụ thể từng chỉ tiêu trong bảng tổng hợp. Em có thử làm theo các phép tính trong cột cách tính nhưng kết quả lại không ra như vậy. Đặc biệt là chỉ tiêu TT trong bảng tổng hợp KP điều chỉnh thì tính thế nào cũng không ra kết quả như vậy. Mong mọi người giúp đỡ. Em đang rất cần gấp. Cám ơn mọi người nhìu nhìu nha

Phần đánh dấu vàng tôi đã thêm công thức tính vào, bạn kiểm tra xem nhé

File đính kèm

• TL dinh kem.xls
    29 KB · Đọc: 190

hoanggiapxdd44

Thành viên mới
làm 1 bảng tổng hợp KPXD so sánh chênh lệch giữa 2 lần điều chỉnh giá NC, CM...xong

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới