Hỏi cách xuất cao độ tự nhiên, cao độ thiết kế từ bản vẽ san nền có sẵn ra file .txt hoặc Excel

darkloctn

Thành viên nhiều triển vọng
Em nhờ anh chị giúp đỡ vấn đề như sau: Em có bản vẽ cad san nền, em nhờ anh chị xem có cách nào xuất các cao độ CDTN, CDTK của các nút lưới san nền ra file .txt hoặc Excel không. Làm thủ công thì mệt quá. Em muốn xuất ra Excel xong có cách nào chuyển dữ liệu đã chỉnh sửa quay lại file cad không. Em gửi file cad san nền đính kèm nhờ anh chị giúp đỡ.

File đính kèm

• xr san nen Gd1-lan1.dwg
    375,8 KB · Đọc: 227

Sakura2k7

" Where Knowledge Becomes Value!"
File San nền này bạn đã can thiệp quá sâu vào cấu trúc file nên các phần mềm chuyên dụng không thể nào đọc được để lấy data. Vả lại trong quá trình triển khai các bước tính toán san lấp đã xảy ra sai sót nên bị chồng các điểm nút. Nếu muốn lấy Cos TN và Cos TK xuất ra file Text để chỉnh sửa thì bạn phải đưa file San lấp gốc.

darkloctn

Thành viên nhiều triển vọng
File San nền này bạn đã can thiệp quá sâu vào cấu trúc file nên các phần mềm chuyên dụng không thể nào đọc được để lấy data. Vả lại trong quá trình triển khai các bước tính toán san lấp đã xảy ra sai sót nên bị chồng các điểm nút. Nếu muốn lấy Cos TN và Cos TK xuất ra file Text để chỉnh sửa thì bạn phải đưa file San lấp gốc.
Vâng. Em gửi anh mấy file em có. Mong các anh giúp đỡ. Bởi vì em không rành lắm về mấy phần mềm san nền. Công trình của em là giai đoạn 1 lần 1.

File đính kèm

• 02-Mat bang vet huu co.dwg
    1,1 MB · Đọc: 231
  • 03- MB san nen lan 1, lan 2.dwg
    952,6 KB · Đọc: 160
  • xr nen khong cat.dwg
    530 KB · Đọc: 154

quynhxd88

Thành viên rất triển vọng
Alo, máy tính bác có cài HS 2005 k, cài kèm thêm teamview nữa em hướng dãn cho.
Em về công ty mới này k làm HS nên k cài

dovanba

Thành viên có triển vọng
dùng HS và Nova là ok mà bạn, nhưng nhớ là text đơn thôi còn mtext thì chịu

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới