Hỏi Kinh Nghiệm Lập dự Toán

ngocvinhgtvt

Thành viên có triển vọng
Mình đang chuẩn bị làm 1 dự toán biệt thự (đầu tay)...vì có ít kinh nghiệm thực tế nên mong các bác có kinh nghiệm trong lập dự toán chỉ giáo để e có thể làm tốt công việc của mình...từ phần "mở bài-thân bài-và kết bài"...mong các bác nhiệt tình giúp đỡ... :D thanks các bác nhiu! =D>

dhkt02

Thành viên rất triển vọng
Mình đang chuẩn bị làm 1 dự toán biệt thự (đầu tay)...vì có ít kinh nghiệm thực tế nên mong các bác có kinh nghiệm trong lập dự toán chỉ giáo để e có thể làm tốt công việc của mình...từ phần "mở bài-thân bài-và kết bài"...mong các bác nhiệt tình giúp đỡ... :D thanks các bác nhiu! =D>

Muốn lập dự toán tốt, chính xác, nhanh, bạn cần phải đọc bản vẽ tốt để bóc khối lượng chính xác và không bị sót cấu kiện, nếu có kinh nghiệm thi công rồi thì bóc khối lượng sẽ chuẩn hơn. Ngoài việc bóc khối lượng chính xác, việc áp dung đơn giá và giá vật liệu cũng cần phải sát với thực tế hiện trường, nếu là dự toán công trình nhà nước thì phải có bảo giá của các nhà cung cấp hoặc báo giá địa phương, còn nếu là nhà dân thì thi nên tham khảo luôn mấy cửa hàng bán vật liệu xây dựng gần công trình hoặc những nơi dự kiến mua vật tư vật liệu. ình có cái dự toán này gửi bạn tham khảo nhé. Chúc thành công!

File đính kèm

• Du toan nha biet thu.xls
    1,6 MB · Đọc: 422

ngocvinhgtvt

Thành viên có triển vọng
Muốn lập dự toán tốt, chính xác, nhanh, bạn cần phải đọc bản vẽ tốt để bóc khối lượng chính xác và không bị sót cấu kiện, nếu có kinh nghiệm thi công rồi thì bóc khối lượng sẽ chuẩn hơn. Ngoài việc bóc khối lượng chính xác, việc áp dung đơn giá và giá vật liệu cũng cần phải sát với thực tế hiện trường, nếu là dự toán công trình nhà nước thì phải có bảo giá của các nhà cung cấp hoặc báo giá địa phương, còn nếu là nhà dân thì thi nên tham khảo luôn mấy cửa hàng bán vật liệu xây dựng gần công trình hoặc những nơi dự kiến mua vật tư vật liệu. ình có cái dự toán này gửi bạn tham khảo nhé. Chúc thành công![/QUOTE
Thanks bác nhiu...chuk bác sk và thành công... :D

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới