Hỏi về giao khoán nội bộ

gtvtquan

Thành viên năng động
Bác nào từng làm giao khoán công trình trong nội bộ công ty không cho em hỏi với. Em đang làm giao khoán nhân công ở một công trình công ty em làm thầu phụ nhân công cho mấy ông Posco hàn quốc. Bác nào từng làm giao khoán cho em xin cái biểu mẫu hoặc xin một vài ý kiến với.

thienthantocdo

Thành viên có triển vọng
Hic, em cũng như bác mà sao chẳng ai giả nhòi bác nhỉ
Khi nào bác có câu trả lời thì post lên, chia sẻ cho mọi người với nhé. Tks bác trước

gtvtquan

Thành viên năng động
Hiện tại thì mức giao khoán làm xong rồi. oke rồi. Cũng hơi bất ngờ tý vì thấp quá.:D Xếp dày lưng quá he he.

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Hiện tại thì mức giao khoán làm xong rồi. oke rồi. Cũng hơi bất ngờ tý vì thấp quá.:D Xếp dày lưng quá he he.
Thực tế thì chi phí nhân công trực tiếp thực tế thấp hơn rất nhiều so với dự toán. Có rất nhiều lý do để lý giải cho việc này.

Tôi để ý một số dự án thủy lợi, nước sinh hoạt hoặc đường giao thông, giá trị nhân công thực tế chi trả chỉ bằng 20~30% giá trị nhân công bóc tách từ dự toán.

Suy cho cùng: Cũng không thể phá giá làng được.

gtvtquan

Thành viên năng động
Cám ơn bác Nguyễn hữu trình. Đơn vị em đã xác định xong giao khoán tạm tính. Đúng là giá nhân công thực tế thấp hơn nhiều thật. Tổng toàn bộ chi phí giao khoán đội tạm nhận chưa đến 70% chi phí cả nhân công và thuê máy móc thiết bị bác ah. Sếp làm cái bài bóc ngược lại chi phí. Từ chi phí trả tiên nhân công. Rồi tiền thuê cẩu bao nhiêu. Chi phí xăng dầu, chi phí phụ bao nhiêu. Tính lên nếu thế thì chưa đến 45%. Đội không cãi và kêu ca được. :)).

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới