Hướng dẫn cách làm thanh toán công trình cho phần nhân công

hungbvcht

Thành viên rất triển vọng
Các bác cho em hỏi, e đang làm thanh toán cho hợp đồng thi công chủ yếu là nhân công. Em muốn hỏi trong bảng chi tiết giá nhân công, làm như thế nào để thanh toán cho phần nhân công là lớn nhất. Bởi vì em nghĩ trong những đầu việc mà hai bên ký kết trong dự toán cũng có rất nhiều các công việc có máy móc xen lẫn vào.
Cám ơn các bác nhiều ạh

vna

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Câu hỏi chung chung quá. Bạn nói rõ hơn ý định của bạn là gì? Cần tư vấn như thế nào?

cbtuan

Thành viên có triển vọng
Thường thì theo hợp đồng thanh toán luôn cả VL, NC và Máy chứ. Nếu bạn muốn thanh toán phần NC thì trong Đơn giá chiết tính, ở cột đơn giá bạn bỏ giá VL và Máy về bằng 0 thì còn lại là chiết tính cho riêng phần NC. Áp giá này vào đầu việc tương ứng để thanh toán cho phần NC theo Hợp đồng.

hienthuygtvt47

Thành viên năng động
Các bác cho em hỏi, e đang làm thanh toán cho hợp đồng thi công chủ yếu là nhân công. Em muốn hỏi trong bảng chi tiết giá nhân công, làm như thế nào để thanh toán cho phần nhân công là lớn nhất. Bởi vì em nghĩ trong những đầu việc mà hai bên ký kết trong dự toán cũng có rất nhiều các công việc có máy móc xen lẫn vào.
Cám ơn các bác nhiều ạh
Với câu hỏi như thế này thì mình cũng pó tay.
Bạn nói rõ hơn đi để mọi người cùng thảo luận giúp bạn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới