Tài liệu Hướng dẫn mua Robot Forex ở đâu?

trammangtienao

Thành viên rất nhiệt tình
Website
xixa.com
Trong bài viết: “Làm sao để dùng Robot Forex (Experts Advisor) tự động giao dịch?” mình đã hướng dẫn các bạn Tìm hiểu đơn thuần về EA. Nếu chưa hiểu về EA các bạn nên đọc để có hiểu biết cơ bản.

Bài viết này mình sẽ hướng dẫn từ A tới Z quy trình để tự chạy EA. Chỉ cần làm theo từng bước này là các bạn có thể tự chạy được EA. Bài viết này là tổng hợp kinh nghiệm của mình sau vài năm sử dụng phổ thông robot forex tốt nhất không giống nhau.

VhabU2teZqtHUuc9-vLVmSBBbh43IwM2LP_fZGklBNltJiBtd-OdE5j6jU5ytgKDtaGbsTFiAoc3SMUAOzLHhMqXBRIHMFtiuq2ne2imKuWULoPx8YrtN-Pyl9dGqT7oedJQWhok

bước 1: Chọn đúng sàn để chạy EA
Mỗi loại EA có một chiến lược đàm phán không giống nhau tùy thuộc vào người viết, Bởi thế chúng ta sẽ cần chọn những loại tài khoản không giống nhau cho thích hợp. Tuy thế, theo kinh nghiệm của mình chúng ta cần chọn các sàn giao dịch thỏa mãn các điều kiện sau để đảm bảo giao dịch được tốt nhất:

• sàn giao dịch uy tín: vì forex hiện tại ở Việt Nam ko được luật pháp bảo hộ, Bởi thế các bạn cần chọn các sàn uy tín để tránh những sự cố lừa đảo, mất tiền xảy ra mà chẳng thể kiện hay đòi tiền ai. exness cách chơi
  • sàn phân phối có spread thấp, ít trượt giá: chúng ta cần tuyển lựa các loại account, sàn có chênh lệch giá tậu bán thấp, ít trượt giá để EA có thể hoạt động tốt. Đồng thời kết quả giao dịch cũng sẽ có % giống backtest nhất.
  • Tuyệt đối tránh những sàn phân phối mà các viên chức show account đàm phán, mời gọi bạn ký quỹ để được chạy robot miễn phí, cam kết lãi,…(mình không muốn kể tên những sàn đó ra ở đây). Mình bảo đảm những sàn này đều là những sàn nhỏ hoặc có vấn đề mới sử dụng chiêu trò để dụ người chơi vì tham mà vào.
bạn nên đăng ký các sàn giao dịch có chứng chỉ của những công ty uy tín trên toàn cầu như FCA, ASIC, CySec. Các bạn có thể tham khảo các sàn uy tín trên thế giới mà mình và phổ thông trader khác đang sử dụng như: ICMarkets, Exness, XTB. (Với số tiền to các bạn có thể đăng ký account ở hai,3 sàn để hạn chế bỏ hết trứng vào một giỏ nhé!) Nhận định ib là gì trong forex

bước 2: Làm sao để có EA?

Để tự làm ra được một EA ngoài việc bạn phải biết tiếng nói lập trình MQL, bạn còn phải là một nhà đầu tư hiểu rõ về thị trường forex để đưa ra một chiến lược hợp lý cho robot của mình và chuyển hóa thành ngôn ngữ lập trình.

Mình và bạn đều không hề những người giỏi lập trình. Như vậy nên chúng ta cần đi thuê lập trình hoặc sắm các robot đã được lập trình sẵn. Mình sẽ ko bàn tới mấy loại EA tự tạo từ mấy website cho tạo free rồi nhấp chuột là thành EA đâu nhé. Bạn đừng mộng tưởng mấy loại EA đó mang đến lợi nhuận cho bạn (có khi mất luôn số vốn bạn đang có đấy!). Nhận định về review sàn xtb.

Thuê lập trình robot
giả dụ các bạn có một chiến lược thương lượng hoàn hảo bạn có thể thuê các lập trình viên chuyển chiến lược của bạn thành EA bằng ngôn ngữ lập trình.

tuy thế, nếu bạn chẳng phải là một chuyên gia mình khuyên bạn nên mua những robot được lập trình sẵn thay vì thuê lập trình. Bởi việc định ra một chiến lược hiệu quả, không có kẻ hỡ chẳng hề đơn giản, vì thị phần Forex có những biến động chẳng thể lường trước nhất được giả dụ các bạn chẳng phải là một nhà đàm phán có kinh nghiệm lâu năm ( mà thực ra cả những người lâu năm cũng khó có thể lường trước hết được).

mua EA được lập trình sẵn
Có phổ biến cách để bạn có thể tìm được EA như tìm từ người lập trình viên bán lại, trong khoảng khách hàng bán lại. Các bạn có thể chọn lọc các cách này. Tuy nhiên, tỉ lệ tậu tương tự gặp lừa đảo rất cao, đặc thù là ở Việt Nam. Mình ko có ý chê bai tổ quốc, ngược lại rất yêu Việt Nam là đăng khác. Nhưng sự thực là ở Việt Nam từ kiếm tiền online, forex, coin, đa cấp tỉ lệ lừa đảo rất cao mà khoa học chưa chứng minh được…

Đừng quên theo dõi website của chúng tôi để Nhận định thêm về sàn forex uy tín nhất thế giới

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới