Khó quá

thanhtan

Thành viên rất triển vọng
Các bạn cho mình hỏi: Có quy định nào bắt chủ đầu tư là người lập tờ trình phê duyệt hồ sơ mời thầu ko vậy?

Mình xem trong luật đấu thầu và nghị định 58/2008 cũng ko thấy. Vì mình có trường hợp ban qlda (chủ đầu tư) không trình nhưng ubnd thành phố trình thì có làm sao ko?

capovoc

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Góp ý

Các bạn cho mình hỏi: Có quy định nào bắt chủ đầu tư là người lập tờ trình phê duyệt hồ sơ mời thầu ko vậy?

Mình xem trong luật đấu thầu và nghị định 58/2008 cũng ko thấy. Vì mình có trường hợp ban qlda (chủ đầu tư) không trình nhưng ubnd thành phố trình thì có làm sao ko?

Vấn đề bạn hỏi không khó nhưng bạn đăt vấn đề "khó quá".Không có quy định nào quy định vấn đề bạn hỏi,bởi vì CĐT là người phê duyệt Hồ sơ mời thầu,vậy CĐT lập tờ trình làm gì và trình ai!Lưu ý bữa nay đâu còn dùng NĐ 58 nữa mà dùng NĐ 85;dung 58 e rằng vi phạm PL.
Có lẽ bạn nghiên cứu Luật và NĐ thật kỹ để thực hiện quy định đầu tư XD cho tốt hơn.

dinhquan

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình

Trước kia theo 58 thì chủ đầu tư lập tờ trình để người quyết định đầu tư phê duyệt HSMT. Nhưng bây giờ theo 85 thì chủ đầu tư là người phê duyệt HSMT rồi bạn ơi. Nhưng mình gửi mẫu tờ trình để bạn tham khảo nhé.

File đính kèm

• TT phe duyet HSMT.DOC
    45,5 KB · Đọc: 102

thanhtan

Thành viên rất triển vọng
Mình muốn hỏi vào thời điểm đó thì quy định ở đâu

đúng là hiện nay chủ đầu tư phê duyệt hsmt, nhưng ý mình hỏi là thời điểm đó thì có quy định như vậy không.

Vấn đề đã lạc hậu rồi nhưng vẫn nhờ các bạn tư vấn giúp

M

minhtuong

Guest
đúng là hiện nay chủ đầu tư phê duyệt hsmt, nhưng ý mình hỏi là thời điểm đó thì có quy định như vậy không.

Vấn đề đã lạc hậu rồi nhưng vẫn nhờ các bạn tư vấn giúp

Theo điều 76 NĐ 85/2009/NĐ-CP thì:
Đối với hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu, hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển được phát hành trước ngày 01 tháng 8 năm 2009 thì thực hiện theo quy định của Luật Đấu thầu và Nghị định số 58/2008/NĐ-CP ngày 05 tháng 5 năm 2008 của Chính phủ. Riêng về phân cấp trách nhiệm trong đấu thầu, thực hiện theo quy định của Luật sửa đổi từ ngày 01 tháng 8 năm 2009.