Lỗi word

khocchonguoidi

Thành viên có triển vọng
có bác nào biết tại sao trong word, khi cop một đoạn xong, bắt đầu đánh lại mà có dấu thì bị nhảy một khoảng trống,rất khó chịu,phải tắt trang đó mở lại mới hết. Bác nào gặp trường hợp này rồi, biết cách giải quyết bày cho mình với. Cảm ơn nha.

Nguyen_Diem Dien

Thành viên rất triển vọng
Chắc là bạn dùng font Times New Roman và dùng Vietkey đúng không. Tôi cũng đã gặp lỗi này rồi. Tôi khuyên bạn nên sử dụng bộ gõ UniKey là sẽ khắc phục hoàn toàn lỗi này, bộ gõ này vừa nhẹ lại vừa tiện dụng, mỗi lần bạn muốn chuyển đổi Anh_Việt chỉ cần nhấn tổ hợp phím Ctrl+ Shift là Ok. Không phải là tôi quảng cáo đâu nhé, đây chỉ là góp ý chút ít thôi. Tôi gửi bạn bộ UniKey 4.0 bạn tải về dùng thử chắc là OK. Chúc bạn thành công

File đính kèm

• UniKey4.0.rar
    239,5 KB · Đọc: 135
Last edited by a moderator:
D

doanquang.pham

Guest
có bác nào biết tại sao trong word, khi cop một đoạn xong, bắt đầu đánh lại mà có dấu thì bị nhảy một khoảng trống,rất khó chịu,phải tắt trang đó mở lại mới hết. Bác nào gặp trường hợp này rồi, biết cách giải quyết bày cho mình với. Cảm ơn nha.

Em nhớ không nhầm thì bác phải vào TOOLS/OPTION/EDIT (trên thanh công cụ) rồi bác bỏ chọn "smart cut and paste" đi là ok

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Tôi khuyên bạn nên sử dụng bộ gõ UniKey là sẽ khắc phục hoàn toàn lỗi này, bộ gõ này vừa nhẹ lại vừa tiện dụng, mỗi lần bạn muốn chuyển đổi Anh_Việt chỉ cần nhấn tổ hợp phím Ctrl+ Shift là Ok.

Unikey nhẹ hơn Vietkey thì đúng rồi, hơn thế nữa lại còn dễ chuyển mã hơn
Tuy nhiên tổ hợp phím Ctrl+Shift thì Vietkey cũng có mà bạn.

G

goldenfish

Guest
hơn thế nữa lại còn dễ chuyển mã hơn
Tuy nhiên tổ hợp phím Ctrl+Shift thì Vietkey cũng có mà bạn.
Dễ chuyển mã hơn nghĩa là Vietkey cũng chuyển mã được ạh? Em chỉ chuyển mã bằng Unikey được thôi, bác hướng dẫn em chuyển mã bằng Vietkey với.
Vietkey có 3 tổ hợp phím dùng để chuyển ngôn ngữ là Ctrl+Shift; Ctrl+Ctrl (nhấn đồng thời 2 phím Ctrl trên bàn phím) và Alt+Z.
Em nhớ không nhầm thì bác phải vào TOOLS/OPTION/EDIT (trên thanh công cụ) rồi bác bỏ chọn "smart cut and paste" đi là ok
Bác nhớ không nhầm tẹo nào đâu. Bạn khocchonguoidi (đi rồi thì khóc làm gì hả bạn :D) làm theo cách này là ok luôn, không bị vậy nữa đâu :p

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Dễ chuyển mã hơn nghĩa là Vietkey cũng chuyển mã được ạh? Em chỉ chuyển mã bằng Unikey được thôi, bác hướng dẫn em chuyển mã bằng Vietkey với.

Vietkey cũng chuyển mã được Cá Vàng ah. Tuy nhiên cần load thêm và cài Vietkey office. Với Vietkey, bạn cũng tô khối cho các vùng muốn chuyển rồi vào VietkeyO2.1 > Chuyen ma/font van ban.... Trong pop-up hiện ra, bạn nhấn phím “Đoán Font/mã” để Vietkey tự động dò mã font cho bạn (và đây là tính năng mà tôi thích nhất ở Vietkey), sau đó đánh chọn “Toàn bộ văn bản” nếu bạn muốn chuyển font cho cả văn bản hoặc chọn “Vùng lựa chọn” để chuyển font cho một đoạn nào đó. Bấm “Chyển đổi” là xong. Tiếp theo bạn nhấn “Đóng” rồi thưởng thức kết quả do mình tạo ra.

lethanhgiang

Thành viên rất triển vọng
Ok bác nhớ ko nhầm đâu tui thử phát được ngay lâu nay tui toàn phải tắt đi rồi lại mở lại mệt lắm.
Cảm ơn nha!