Lập dự toán bắt đầu từ đâu? Hãy tải hồ sơ sau và tìm hiểu dự toán cùng Dự toán GXD

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Đính kèm bài viết của TA là một công trình nho nhỏ - công trình nhà để xe. Gồm cả bảng khối lượng, dự toán. Các bạn download về máy in ra giấy. Hãy tìm, kiểm tra, đối chiếu các con số tính toán khối lượng trong bảng dự toán với bản vẽ. Trả lời câu hỏi tại sao lại thế?

Sau đó bạn sử dụng phần mềm Dự toán GXD để nhập số liệu vào, bắt đầu từ bảng dự toán chi phí xây dựng (sheet Du toan XD). Giả sử công trình này thi công ở Hà Nội, hãy sử dụng bộ dữ liệu gồm 5 file để chạy lại dự toán và cho biết giá trị dự toán bạn lập lại là bao nhiêu:
1. DG Ha Noi.csv
2. GVT Ha Noi.csv
3. DMDT.csv
4. TDVT.csv
5. và PLV.csv

Bạn sẽ vỡ ra được nhiều điều về tính toán khối lượng, dự toán và phần mềm Dự toán GXD đấy. Chúc bạn thành công.

P/s: Trong thời gian tới TA và Dự toán GXD cùng các đồng nghiệp khác sẽ giúp bạn tìm hiểu về đo bóc khối lượng lập dự toán sâu hơn nữa.

File đính kèm

• Nha de xe-KLDT.pdf
    49 KB · Đọc: 4.874
  • Nha de xe-NT01.pdf
    250,8 KB · Đọc: 3.747
  • Nha de xe-NT02.pdf
    222,3 KB · Đọc: 3.364
  • Nha de xe-NT03.pdf
    221,6 KB · Đọc: 3.089
  • Nha de xe-NT04.pdf
    378,9 KB · Đọc: 3.264
  • Nha de xe-NT05.pdf
    496,2 KB · Đọc: 3.525
  • Nha de xe-NX03.pdf
    260,3 KB · Đọc: 3.464

nguyentung22205

Thành viên mới
các bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn nữa về làm dự toán ngành điện được không? e mới vô nghề chưa biết nhiều mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ và giúp đỡ. cám ơn các bác nhiều.nếu có phần mềm hay hướng dẫn nào các bác có thể gửi qua mail cho e được không? mail của e là: nguyentung22205@gmail.com

linhkani

Thành viên mới
Chào các Anh Chị!
Em mới chuyển qua làm dự toán được ít bữa, mới học xong lớp dự toán của công ty GXD.
Về phần dự toán mẩu mà Anh TA gửi ở trên thì Em có thắc mắc là:
- Ở phần đào móng cột thì Anh TA tính khối lượng đào là: 8*1,2*1,2*1,07 , nhưng mà 1,07 là tính từ cốt hoàn thiện của nền nhà, và cốt hoàn thiện này cao hơn mặt đất 0,3, vậy ta chỉ tính khối lượng đào từ mặt đất thôi chứ. Vậy đúng ra khối lượng phải là : 8*1,2*1,2*0,77 .
Tính như Em vậy có đúng ko ạ? mong các Anh sớm phản hồi.
-Ở phần bê tông móng thì Em ko thấy Anh TA tính phần móng băng, chỉ thấy phần móng cột.

Last edited by a moderator:

thequyen

Thành viên nhiều triển vọng
Ngày mới làm mình cũng đọc cái này! rất bổ ích cho ae newB như chúng mình! thanks a lot!

braveman79

Thành viên có triển vọng
Em mới học lại không học ngành xây dựng. Thầy Thế Anh hoặc các anh chị giúp em tính khối lượng thép phần móng; phần lanh tô (chi tiết như phần thép bảo vệ?..) Em tính không ra kết quả giống file đính kèm. Em cảm ơn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới