Lệnh hỗ trợ cad

Conbaoso1

Thành viên mới
Tôi gửi tới các bạn một số lisp cad mà tôi sưu tập được. Mong rằng sẽ giúp ích được mọi người.=D>

File đính kèm

• lenh ho tro.rar
    23,2 KB · Đọc: 1.228

trong cao

Thành viên rất triển vọng
thanks bạn nhìu. bạn cho file hướng dẫn sử dụng đi. có mấy cái autolist tôi khôg biết dùng

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
cam on ban nhieu .ban co the cho them bai huong dan su dung duoc ko? co nhieu lenh minh chua dung duoc
Việc sử dụng Lisp để hỗ trợ khi sử dụng cad là việc làm tất yếu, giúp quá trình làm việc nhanh hơn nhiều lần.

1. Muốn sử dụng Autolisp, bạn sử dụng lệnh ap để load. Tìm đường dẫn vào files lisp cần sử dụng và ấn Load.
2. Về lệnh trong lisp, bạn sử dụng lệnh Vlisp. Mở files lisp bạn muốn tìm lệnh. Bạn tìm dòng có chữ: Defun c:vidu() thì chính vidu là lệnh để sử dụng lisp đó sau khi đã load.
3. Các bạn cần bất cứ lisp nào thì có thể vào trang www.cadviet.com để yêu cầu. Free 100%.
4. Tôi gửi cho các bạn một số lisp mà tôi hay dùng. Các bạn tham khảo nhé. Tôi còn rất nhiều. Các bác yêu cầu lisp gì tôi cũng có!

File đính kèm

• lisp.rar
    6,7 KB · Đọc: 769

lean8780

Thành viên mới
Bác có lisp phá khối có thuộc tính không ạ cho em xin với, em cám ơn bác nhiều. Email của em là: letuanan0807@yahoo.com

locxd

Thành viên có triển vọng
Xin cám ơn nhiều nha nhiều lúc sử dụng list thật là nhanh chóng

KTS_DUY

Thành viên năng động
Cụ thể là bạn muốn scale như nào? Mô tả chút đi ha! Có khi mình có đó.

le trung thien

Thành viên có triển vọng
bác nào có lisp scale block và text cho em xin, em đang rất cần. Cảm ơn các bác nhiều nhiều..
Email của em là: letrthien@yahooo.com
Tức là bản vẽ của mình có nhiều block gồm cả text và ký hiệu. Mình muốn scale lên nhiều lần để hợp với tỉ lệ.Scale từng đối tượng thì rất lâu.Mong bác chỉ dùng.

KTS_DUY

Thành viên năng động
Tức là bản vẽ của mình có nhiều block gồm cả text và ký hiệu. Mình muốn scale lên nhiều lần để hợp với tỉ lệ.Scale từng đối tượng thì rất lâu.Mong bác chỉ dùng.

Trước tiên lưu ý bạn 1 tí: Block, ký hiệu, text là 3 khái niệm hoàn toàn khác nhau.
Mình có lisp quay; scale text và block nên up lên bạn xem dùng được thì dùng:
- Lệnh quay nhiều text quanh tâm của chính nó: RTT.
- Lệng quay nhiều block quanh điểm chèn của chính nó: RTB
- Lệnh scale nhiều text quanh tâm của chính nó: SCT.
- Lệng scale nhiều block quanh điểm chèn của chính nó: SCB

File đính kèm

• quaytext-block.rar
    738 bytes · Đọc: 313

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới