Liên danh xét trên năng lực thì tính năng lực của nhà thầu chính hay liên danh nhà thầu?

maihuongxaydung

Thành viên có triển vọng
các bác cho em hỏi với: nếu xét trên năng lực thì tính năng lực của nhà thầu chính hay liên danh nhà thầu ạ? vd : giờ có một công trình xây dựng mà chủ đầu tư đưa ra đấu thầu, có mấy nhà thầu cùng đấu, đấu lẻ không đc mà họ muốn liên danh thì tính về năng lực như thế nào ạ, hay là do bài thầu quy định ạ? haizz

thanhbanquanlytravinh

Thành viên nhiệt tình
Phải căn cứ vào hồ sơ mời quy định, trên nguyên tắc năng lực của nhà thầu liên danh sẽ bằng tổng năng lực của từng thành viên trong liên danh. Cần lưu ý năng lực của từng thành viên phải phù hợp với công việc mà thành viên đó đảm nhận trong gói thầu, tránh tình trạng năng lực có một phần nhưng đảm nhận hai đến ba phần công việc là không phù hợp.

maihuongxaydung

Thành viên có triển vọng
dạ, em cảm ơn bác nhé. nghe bác nói thế em cũng hiểu ra rồi ạ, có phải :theo yêu cầu : năng lực = 7; năng lực 3 nhà thầu liên danh lần lượt là 2+3+3=8 > 7 suy ra là liên danh này đảm bảo yêu cầu. còn về năng lực của từng thành viên thì sẽ dựa trên các phần khối lượng đc giao .

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới