Lỗi khi căn chỉnh văn bản

• Khởi xướng Spirit1981
  • Ngày gửi
S

Spirit1981

Guest
Em có đoạn văn bản word, khi bôi đen để căn chỉnh đều 2 lề justify, nhưng cả các phần không bị bôi đen cũng bị căn chỉnh, bác nào biết tình huống này xin chỉ giáo giúp em với ạ

huongtl

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Em có đoạn văn bản word, khi bôi đen để căn chỉnh đều 2 lề justify, nhưng cả các phần không bị bôi đen cũng bị căn chỉnh, bác nào biết tình huống này xin chỉ giáo giúp em với ạ

Hiệu lực của lệnh căn chỉnh Justify là thường cho một paragraph (một đoạn văn bản tính từ đầu dòng đến khi xuống dòng). Trường hợp phần bôi đen của bạn nằm trong một paragraph thì cả paragraph đó sẽ được căn chỉnh cân 2 bên. Trường hợp cả các paragraph khác cũng căn theo thì do văn bản của bạn sử dụng tính năng text wrapping break rùi. Để không bị như vậy nữa bạn chỉ có thể đặt con trỏ chuột vào cuối đoạn văn bản cần ngắt và nhấn phím enter để ngắt đoạn văn bản đó ra thành 2 paragraph. Như vậy hiệu lực căn chỉnh chỉ có hiệu lực đối với đoạn văn bản mà bạn dùng lệnh. Chúc bạn thành công!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới