Lựa chọn nhà thầu cung cấp vật tư

chaotoan12

Thành viên mới
Lời đầu tiên cho mình chào các anh chị trong diễn đàn. Mình đang vướng cái này mong các bác giải quyết cho:
Bên em là nhà thầu thi công,nhưng bên e là Ban QLDA của Tổng công ty thôi, hiện nay Tổng công ty có giao cho Ban e mua vật liệu thi công để cung cấp cho các nhà thầu phụ. Các bác cho e hỏi thủ tục để lựa chọn nhà thầu sao cho hợp lý nhất vì giá trị của vật liệu cũng lớn khoảng 60.000.000.000 đồng cơ.

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Bạn có thể nói rõ hơn được không, tức là bên bạn là Công ty hoạch toán phụ thuộc được TCT giao làm chủ đầu tư dự án và khi triển khai dự án thì bên bạn giao khoán ( tự thực hiện ) cho Xí nghiệp ở dưới đúng không ? và Công ty bạn cũng vừa có vai trò là thành lập ban quản lý dự án. Nếu mà đúng như thế thì công ty bạn đứng ra mua bán vật tư bình thường và cung cấp cho đơn vị thi công ở dưới chứ có gì đâu.

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
Làm hợp đồng với nhà cung cấp ngay thôi nhỉ? Hay là đợi nhiều nhiều nhà cung cấp đến "xin cung cấp" rồi mới ký?

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Có lẽ ý bạn hỏi về nhà thầu cung cấp vật liệu.

Trường hợp này, do giá trị vật liệu không nhỏ, bạn nên lựa chọn vài nhà cung cấp có uy tín, sau đó thống nhất về chủng loại, quy cách hàng, giá cả, hình thức giao hàng, chiết khấu, thanh toán và trình Tổng công ty phê duyệt danh sách nhà cung cấp.

Bạn cũng có thể lựa chọn nhiều nhà cung cấp cùng cung cấp vật liệu cho Tổng công ty nếu thấy cần thiết.

Trong trường hợp cần chuyên nghiệp hóa, bạn lập các phiếu đề nghị cung cấp thông tin (là các thông tin về vật liệu mà bạn quan tâm), yêu cầu đơn vị cung ứng điền và xác nhận vào để làm cơ sở lựa chọn và thương thảo hợp đồng.

Chúc bạn thành công.

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Vấn đề bạn chủ bài nêu không rõ ràng, nếu như bạn nói tôi ngầm hiểu là bạn tự thực hiện mà đã tự thực hiện thì tức là đầy đủ năng lực để làm, còn như ý kiến nguyenhuutrinh nói thì thành ra đây là một dự án mà trong đấy bao gồm cả cung cấp thiết bị nên mới phải trình cấp có thẩm quyền. Cho nên bạn chủ bài có thể nói rõ về cái mà thắc mắc.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới