Lương chuyên gia trong hợp đồng trọn gói

ntdung277

Thành viên mới
Chào các bạn!
Mình có một vấn đề cần các cao nhân chỉ giáo. Mình đang làm 1 gói thầu tư vấn thiết kế công trình giao thông, hồ sơ mời thầu nêu rõ: loại hợp đồng trọn gói và cần phải phân tích lương chuyên gia tư vấn theo mầu 12A và 12B (Mẫu theo TT 01/2015/TT-BKHDT)
Nếu như vậy thì phân tích lương chuyên gia theo thông tư 02/TT-BLDTBXH V/v "Quy định mức lương đối với chuyên gia tư vấn trong nước làm cơ sở dự toán gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn áp dụng hình thức hợp đồng theo thời gian sử dụng vốn nhà nước" có được hay không?
Em đang rất băn khoăn về vấn đề này, móng các bác có cao kiến gì giúp em với!
Thank!

ntdung277

Thành viên mới
Không ai giúp được em vấn đề này à? Hjx

KieuManhTu

Thành viên BQL Diễn đàn
Chào các bạn!
Mình có một vấn đề cần các cao nhân chỉ giáo. Mình đang làm 1 gói thầu tư vấn thiết kế công trình giao thông, hồ sơ mời thầu nêu rõ: loại hợp đồng trọn gói và cần phải phân tích lương chuyên gia tư vấn theo mầu 12A và 12B (Mẫu theo TT 01/2015/TT-BKHDT)
Nếu như vậy thì phân tích lương chuyên gia theo thông tư 02/TT-BLDTBXH V/v "Quy định mức lương đối với chuyên gia tư vấn trong nước làm cơ sở dự toán gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn áp dụng hình thức hợp đồng theo thời gian sử dụng vốn nhà nước" có được hay không?
Em đang rất băn khoăn về vấn đề này, móng các bác có cao kiến gì giúp em với!
Thank!
Vấn đề này tròn 1 năm rồi nhể :D
Khi làm hồ sơ dự thầu gói thầu tư vấn mà trong HSMT có yêu cầu phân tích lương chuyên gia, thì bạn phải lập theo đúng bảng 12A, 12B của HSMT. Trong đó, Lương cơ bản để tính lương chuyên gia chính bằng lương đóng bảo hiểm mà công ty bạn đóng cho người chuyên gia đó. Bạn hỏi bên kế toán hoặc tổ chức hành chính để lấy bảng lương này. Nếu bạn sử dụng lương cơ bản không đúng (ví dụ lương đóng bảo hiểm là 4 triệu mà lại đưa vào 6 triệu) thì cột Chi phí xã hội (các khoản bảo hiểm đóng cho nhà nước) bạn đã làm sai rồi. Khi sai thì chưa rõ bị xử lý thế nào, vì mình làm thầu toàn làm đúng, chưa bị xử lý bao giờ nên chưa rõ :D

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới