Mẫu Báo cáo của TVGS về chất lượng công trình tham khảo ở tài liệu nào bây giờ?

41kt7

Thành viên rất năng động
Em tìm mãi mà không biết phải làm Báo cáo của tư vấn giám sát về chất lượng công trình làm như thế nào? Có văn bản quy phạm nào hướng dẫn về mẫu biểu này không? Nếu không có em rất mong mọi người gợi ý giúp em một số điểm chính trong trong báo cáo để em có sườn tổng hợp.
Em đang rất cần gấp, kính mong Ban quản trị diễn đàn, các anh chị có kinh nghiệm hãy chỉ bảo giúp em.
Em vô cùng cảm ơn mọi người

nguyenxuandoi

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
Em tìm mãi mà không biết phải làm Báo cáo của tư vấn giám sát về chất lượng công trình làm như thế nào? Có văn bản quy phạm nào hướng dẫn về mẫu biểu này không? Nếu không có em rất mong mọi người gợi ý giúp em một số điểm chính trong trong báo cáo để em có sườn tổng hợp.
Em đang rất cần gấp, kính mong Ban quản trị diễn đàn, các anh chị có kinh nghiệm hãy chỉ bảo giúp em.
Em vô cùng cảm ơn mọi người

theo tôi bạn cứ bám chặt vào Hợp đồng của bạn với CĐT sẽ có cái gì cần báo cáo !

597335

Thành viên quan trọng (VIP)
Website
giaxaydung.vn
Tôi nhất trí với anh Xuân đợi, văn bản QPPL về XDCB thì có rất nhiều, các thời kỳ đều có sửa đổi. Tuy vậy, về bản chất vấn đề các Báo cáo về chất lượng, thẩm tra, thẩm định cách viết hầu như vẫn giữ nguyên. Bạn cứ đọc Nghị định 12/2009/NĐ-CP; 27/2009/TT-BXD...tại chữ ký của mình cũng có những tài liệu này, bạn có thể học được cách làm Báo cáo tùy trường hợp thì căn cứ vào cái gì, vấn đề gì cần nêu trước, trong khi thực hiện có gì cần xử lý phát sinh không, hồ sơ đơn vị thi công làm có đầy đủ không? hợp đồng với CĐT người ta thuê bạn làm cái gì thì bạn nêu vấn đề về kiểm soát cái đó (khối lương, chất lượng, đơn giá...). Sau đó là kết luận, kiến nghị. Bạn có thể xin anh Thế Anh và Ban quản trị trên diễn đàn một sô mấu.

hoangphuocdl

Thành viên mới
Xin cảm ơn bạn đả cho file

Mẫu báo cáo này bạn làm theo Phụ lục 3 Thông tư 27/2009/TT-BXD của Bộ Xây dựng Hướng dẫn 1 số nội dung về Quản lý chất lượng công trình xây dựng. Các thông số về công trình bạn điền vào cho thích hợp. Bạn nhớ chú ý ở các phụ lục đi kèm Thông tư. Gửi bạn File Thông tư 27/2009/TT-BXD tham khảo.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới