Mẫu đề cương nhiệm vụ khảo sát

• Khởi xướng anhquanphi
  • Ngày gửi
A

anhquanphi

Guest
Mình được giao nhiệm vụ lập đề cương nhiệm vụ và phương án kỹ thuật khảo sát địa chất, địa hình và thí nghiệm CBR mẫu đất đá công trình, đây là lần đầu làm, sau bao cố gắng cuối cùng cũng có kết quả! mọi người ai đã từng làm thể loại này thì coi và góp ý giúp mình với ạ! cảm ơn mọi người!:)

File đính kèm

• ĐỀ CƯƠNG NHIỆM VỤ KHẢO SÁT.doc
    105,5 KB · Đọc: 10.445
A

anhquanphi

Guest
úi ơi sao hok thấy ai gúp ý dùm với vậy ? Dạo này hay bị giao toàn nhiệm vụ mà chưa quen nên làm hơi cập rập :(

thanhthanh1

Thành viên mới
Cùng giúp nhau lập nhiệm vụ khảo sát

Tui đã đọc nhiệm vụ khảo sát của bạn, nếu tui là chủ đầu tư thì tui ko thể phê duyệt được. với nhiều lý do:
1. Sườn bài của bạn nên đi từ khái quát đến cụ thể, từ xa đến gần. Như vậy chủ đầu tư đọc sẽ thấy ngắn gọn, đễ hiểu và thân thiện hơn. Theo mình nên như thế này: I/ Khái quát về dự án, công trình ( sự cần thiết đầu tư, quy mô công suất, nhiệm vụ thiết kế)--> II/ Nhiệm vụ khảo sát xây dựng ( 1. nêu danh mục các việc khảo sát để đáp ứng số liệu thiết kế. Trong đó từng việc bạn bám theo các nội dung chi tiết của từng mã trong bộ đơn giá khảo sát của tỉnh bạn 2. Xác định khối lượng khảo sát 3. Phương án khảo sát cụ thể cho từng việc về kỹ thuật, số người, loại thiết bị, tiến độ khảo sát ..vv. --> III/ Dự toán khảo sát trong đó phải có chi phí dự phòng. IV/ kết luận.
1. Nhiệm vụ khảo sát phải dựa trên nhiệm vụ thiết kế. Bạn thiết kế tuyến cần phải nhiều mẫu TN địa chất, sao lại thí nghiệm CBR cho tốn tiền của chủ đầu tư vì chi phí một mẫu CBR có thể làm được nhiều mẫu 9 chỉ tiêu cơ lý của đất.
2. Về chi tiết công việc khảo sát bạn nên bám theo nội dung các mã đơn giá khảo sát của tỉnh công bố mới có thể tính tiền được.
3. Về phương pháp khảo sát, sai số cho phép bạn phải lựa chọn theo thiết bị khảo sát vì mỗi loại máy có dung sai khác nhau.
4. Để phục vụ khảo sát bạn chưa tính tới việc phát quang, dọn tuyến, chuyển quân và thiết bị khảo sát, những mục này tùy từng vị trí công trình sẽ có những nội dung khác nhau cần phải được phê duyệt trước khi thực hiện.
5. Điều cuối cùng Tiền là quan trọng nhất, bạn phải có dự toán chi phí khảo sát được chủ đầu tư phê duyệt thì mới có thể thanh toán được nếu không mình làm chùa à.
Mình mong muốn bạn hoàn thiện báo cáo rùi đưa lên mạng để anh em mình có được một tài liệu giá trị nhé! Chào./

sonhn76

Thành viên nhiều triển vọng
Tui đã đọc nhiệm vụ khảo sát của bạn, nếu tui là chủ đầu tư thì tui ko thể phê duyệt được. với nhiều lý do:
1. Sườn bài của bạn nên đi từ khái quát đến cụ thể, từ xa đến gần. Như vậy chủ đầu tư đọc sẽ thấy ngắn gọn, đễ hiểu và thân thiện hơn. Theo mình nên như thế này: I/ Khái quát về dự án, công trình ( sự cần thiết đầu tư, quy mô công suất, nhiệm vụ thiết kế)--> II/ Nhiệm vụ khảo sát xây dựng ( 1. nêu danh mục các việc khảo sát để đáp ứng số liệu thiết kế. Trong đó từng việc bạn bám theo các nội dung chi tiết của từng mã trong bộ đơn giá khảo sát của tỉnh bạn 2. Xác định khối lượng khảo sát 3. Phương án khảo sát cụ thể cho từng việc về kỹ thuật, số người, loại thiết bị, tiến độ khảo sát ..vv. --> III/ Dự toán khảo sát trong đó phải có chi phí dự phòng. IV/ kết luận.
1. Nhiệm vụ khảo sát phải dựa trên nhiệm vụ thiết kế. Bạn thiết kế tuyến cần phải nhiều mẫu TN địa chất, sao lại thí nghiệm CBR cho tốn tiền của chủ đầu tư vì chi phí một mẫu CBR có thể làm được nhiều mẫu 9 chỉ tiêu cơ lý của đất.
2. Về chi tiết công việc khảo sát bạn nên bám theo nội dung các mã đơn giá khảo sát của tỉnh công bố mới có thể tính tiền được.
3. Về phương pháp khảo sát, sai số cho phép bạn phải lựa chọn theo thiết bị khảo sát vì mỗi loại máy có dung sai khác nhau.
4. Để phục vụ khảo sát bạn chưa tính tới việc phát quang, dọn tuyến, chuyển quân và thiết bị khảo sát, những mục này tùy từng vị trí công trình sẽ có những nội dung khác nhau cần phải được phê duyệt trước khi thực hiện.
5. Điều cuối cùng Tiền là quan trọng nhất, bạn phải có dự toán chi phí khảo sát được chủ đầu tư phê duyệt thì mới có thể thanh toán được nếu không mình làm chùa à.
Mình mong muốn bạn hoàn thiện báo cáo rùi đưa lên mạng để anh em mình có được một tài liệu giá trị nhé! Chào./

To anhquanphi : thank.

To thanhthanh1 : Bạn có đề cương nào hoàn thiện hơn không?

C

chuotdong

Guest
Mình được giao nhiệm vụ lập đề cương nhiệm vụ và phương án kỹ thuật khảo sát địa chất, địa hình và thí nghiệm CBR mẫu đất đá công trình, đây là lần đầu làm, sau bao cố gắng cuối cùng cũng có kết quả! mọi người ai đã từng làm thể loại này thì coi và góp ý giúp mình với ạ! cảm ơn mọi người!:)
Cho mình hỏi là tại sao lại gọi là "Đề cương ...." , có phải vì Chủ đầu tư chưa duyệt nên gọi là đề cương. Và Chủ đầu tư phê duytệ Nhiệm vụ khảo sát và Phương án kỹ thuật khảo sát đồng thời hay tách riêng vì mình thấy Nghị định 209 quy định riêng, có phải là nhiệm vụ khảo sát được duytệ rồi mới lập Phương án kỹ thuật khảo sát (khác với mục Phương án khảo sát trong Nhiệm vụ thiết kế ) không nhỉ ?

caydanden1985

Thành viên có triển vọng
Theo tớ chi gọi nà Nhiệm vụ, phương án kỹ thuật khảo sát

ngocsonbmt

Thành viên mới
Tôi dang lập đề cương KS-TK xây dựng nâng cấp cơ sở giống thủy sản nhỏ thôi vốn khoảng 3-4 tỷ nhưng chủ đầu tư yêu cầu tôi đưa một số thông tin vào đề cương thành ra nó giống như một đề cương về lập dự án quy hoạch nên tôi cần một đề cương tham khảo để cho họ xem (đề cương tôi lập dựa vào 14TCN 145) và tôi rất cảm ơn các bạn và diễn đàn đã cho tôi nhưng thông tin quý báu này

ngocsonbmt

Thành viên mới
Đề cương khảo sát là nói nên nhiệm vụ của việc khảo sát cần làm gì để đảm bảo cho công tác thiết kế, lập dự án (là đường mình sẽ đi )

tienhuy838

Thành viên mới
Mình có mẫu đề cương nhiệm vụ khảo sát công trình thanh thải vật chướng ngại trên sông, bao gồm cả địa hình, thuỷ văn và địa chất gửi mọi người tham khảo. Mong nhân được nhiều góp ý của cả nhà. Chúc GXD ngày một phát triển, không ngừng khẳng định thương hiệu.

File đính kèm

• De cuong khao sat_Huy.doc
    164,5 KB · Đọc: 3.847

tienhuy838

Thành viên mới
Xin chào cả nhà. Mình có 1 câu hỏi muốn tham khảo ý kiến và rất mong nhận được quan tâm như sau: Đo vẽ bình đồ địa hình dưới nước tỷ lệ 1/1000 đường đồng mức 1m, với chiều dài tuyến sông là 50km, chiều rộng trung bình 300m.
Khối lượng duyệt:
- Đo lưới khống chế mặt bằng đường chuyền cấp 2: 26 điểm (trung bình 2km/điểm).
- Khống chế độ cao thuỷ chuẩn kỹ thuật: 50km.
- Đo vẽ chi bình đồ địa hình dưới nước tỷ lệ 1/1.000 đường đồng mức 1m: 1.500ha
Khối lượng duyệt khống chế mặt bằng và độ cao như vậy có đúng không? Nếu chưa đúng thì phải như thế nào? có phải thành lập lưới khống chế từ cao xuống thấp: ...đường chuyền hạng 4, đường chuyền cấp 1, đường chuyền cấp 2 và tương tự với khống chế độ cao để thực hiện được công việc trên.
Rất mong được quan tâ