Mẫu file excel quản lý dự án thi công

casinho87

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Dear mọi người,
Theo tình hình hiện nay ở nước ta, mình chưa thấy một đơn vị thi công nào thiết kế một file quản lý chi phí dự án thi công nào thật hiệu quả.
Ước nguyện của mình là nhờ mọi người chia sẻ kinh nghiệm cũng như trao đổi về vấn đề quản lý chi phí dự án thi công.
Thực tế đi thi công, hàng kỳ, hàng tháng đều phải làm báo cáo tài chính cho sếp với mục đích của báo cáo này (nằm trong 1 file excel) là:
- Dự án đang thi công tới nay đã tốn bao nhiêu chi phí rồi? bao gồm tất tần tật chi phí tiêu xài cho một dự án;
- Dự báo so với tổng BOQ có lời hay lỗ bao nhiêu %;
- Khối lượng, đơn giá có vượt BOQ hay không;
- Dự trù chi phí cho những ngày còn lại;
- Các vấn đề phát sinh tăng giảm;
Nói chung là một file nhìn vào có thể thấy được toàn bộ chi phí dùng cho dự án trong hiện tại và tương lai so với kế hoạch đề ra... Mọi người có thể trao đổi và bình luận, có thể chia sẻ thêm một số file hiệu quả mà mình đang làm để anh em phát triển thêm. Thanks all.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Chào bạn. Ước nguyện của bạn nhiều người cũng muốn lắm.
Tôi cũng đang nghiên cứu về vấn đề này, thực ra đặt ra mục tiêu là phần mềm làm quản lý chi phí thi công. Theo tôi được biết có nhiều đơn vị họ làm tốt đấy, chỉ có điều liên quan đến chi phí nội bộ, số liệu kế toán, lợi nhuận, khoán nội bộ... nên họ không thể share được.
Hiện tại tôi cũng đang nghiên cứu, nếu bạn quan tâm thì ta cùng phối hợp, chia sẻ. Có người cùng chia sẻ vấn đề quan tâm thì quý quá.

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Vấn đề rất thiết thực. Cá nhân Mal vừa bước ra thi công nên gặp rất nhiều khó khăn trong việc quản lý chi phí. Mặc dù đã có thủ kho, kế toán nhưng việc lập kế hoạch chi phí trong tuần rồi lại quyết toán với sếp, rồi quản lý tất cả chi phí, khối lượng thật sự khiến cho mình rất khó khăn.

Anh Thế Anh đang nghiên cứu vấn đề này nên mọi người có thể chung sức để chúng ta có một phần mềm quản lý chi phí thi công thật bổ ích.

casinho87

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Chào bạn. Ước nguyện của bạn nhiều người cũng muốn lắm.
Tôi cũng đang nghiên cứu về vấn đề này, thực ra đặt ra mục tiêu là phần mềm làm quản lý chi phí thi công. Theo tôi được biết có nhiều đơn vị họ làm tốt đấy, chỉ có điều liên quan đến chi phí nội bộ, số liệu kế toán, lợi nhuận, khoán nội bộ... nên họ không thể share được.
Hiện tại tôi cũng đang nghiên cứu, nếu bạn quan tâm thì ta cùng phối hợp, chia sẻ. Có người cùng chia sẻ vấn đề quan tâm thì quý quá.
Thật tốt khi mọi người có cùng quan điểm như vậy, Mình làm ở tập đoàn Coteccons-Unicons nhưng ban kiểm soát chi phí y/c mỗi khi báo cáo tài chính thì cái file phức tạp quá, nó bao gồm tất cả chi phí nhưng thấy cái file này rối quá, chưa thật sự hiệu quả. Mình muốn tự lập để quản lý chi phí vì mình làm mảng Qs nhưng chưa có thời gian, mong rằng anh em chia sẻ để hoàn thiện mình hơn.

ngoclunglinhvn

Thành viên mới
xin file quản lý chi phí Công trình

Mình cũng đang quản lý tất cả chi phí của Công trình. Thật sự nếu có thể tạo ra một file excel tổng hợp để quản lý liên kết tất cả các Công trình thì sẽ rất hữu ích. Mong mọi người cùng nhau tham gia lập một kế hoạch để tạo File nhe!! mình là kế toán mà phải quản lý Công trình thì thật sự rất vất vả.. mong mọi người giúp đỡ..hj

nhungga2506

Thành viên mới
Hiện tại mình cũng đảm nhận kế toán công trình của đơn vị, thấy khá đau đầu với những con số. Nếu tất cả được hiện thực hóa qua phần mềm thì thật là ko có gì vui sướng hơn

khoa289

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Trả lời xin file quản lý chi phí Công trình

Bạn có thể tham khảo file này, file này mình làm trên Excel và có thể kiểm soát chi phí của dự án tại bất cứ thời điểm nào,đánh giá tiến độ, chi phí lời lỗ của nhà thầu....Link bên dưới:

xuanthu8285

Thành viên mới
Anh/chị nào có file quản lý chi phí thi công dự án không ạ? e mới vào làm gặp khó khăn quá, nhờ anh / chị chia sẻ cho em xin với ạ. Em cảm ơn nhiều. Email của em là: thuhienpt85@gmail.com

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới