Mấy anh chị ơi cho em hỏi cái này cái nha. Trường hợp mà hợp đồng có trước ngày ra quyết định chỉ đị

minhgon

Thành viên mới
Mấy anh chị ơi cho em hỏi cái này cái nha. Trường hợp mà hợp đồng có trước ngày ra quyết định chỉ định thầu là sai. Nhưng em ko hỉu vì sao lại sai, anh chị có thể trả lời dumg em được ko. Em xin cam on nhiu.

rowants

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
hiện tại Quy định về hợp đồng được thực hiện theo Nghị định số 48/2010/NĐ-CP ngày 7/5/2010. trong đó quy định

Điều 4. Nguyên tắc ký kết hợp đồng xây dựng

1. Hợp đồng xây dựng được ký kết theo nguyên tắc tự nguyện, bình đẳng, thiện chí, hợp tác, không trái pháp luật và đạo đức xã hội.

2. Hợp đồng xây dựng được ký kết sau khi bên giao thầu hoàn thành việc lựa chọn nhà thầu theo quy định và các bên tham gia đã kết thúc quá trình đàm phán hợp đồng.

Như vậy hợp đồng chỉ được ký kết sau khi các bên đã thực hiện xong việc lựa chọn nhà thầu, thể hiện bằng quyết định chỉ định thầu (hoặc QĐ phê duyệt kết quả đấu thầu....)
Do đó hợp đồng ký kết trước khi ra quyết định chỉ định thầu (Quyết định phê duyệt kết quả đấu thầu) là trái quy định tại nghị định 48/2010/NBĐ-CP của Chính Phủ

File đính kèm

• nd48-2010-nd-cp(huong dan hop dong).DOC
    342 KB · Đọc: 123

long11

Thành viên nhiều triển vọng
Anh rowants trả lời chính xác đó!
Hợp đồng là bước cuối cùng cho công tác chuẩn bị triển khai thi công trên công trường! 2 bên đồng ý quyết định rồi mới bắt tay chứ bạn!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới