Mình đang chuẩn bị đấu thầu: Theo HSMT cần có 01 hợp đồng tương tự về Kè sông hoặc kè biển. Nhưng là

NHAN171

Thành viên mới
Chào cả nhà,
Mình đang chuẩn bị đấu thầu xây lắp. Theo yêu cầu HSMT thì phải có 01 hợp đồng về kè sông. Công ty mình có 01 hợp đồng thi công kè sông nhưng ký lại với nhà thầu chính, chứ không ký trực tiếp với bên mời thầu. Vậy hợp đồng của mình có được xem xét đánh giá là hợp đồng tương tự không? (Về gá trị, qui mô và tính chất của công việc đáp ứng được với yêu cầu của HSMT, nhưng mình ký lại với nhà thầu chính)
Xin cả nhà tư vấn giúp.

osakutato

Thành viên mới
Bạn cần xem kỹ lại HSMT, xem phần yêu cầu năng lực và kinh nghiệm của nhà thầu xem bên mời thầu yêu cầu như thế nào:
VD: bên mời thầu yêu cầu nhà thầu có ..... hợp đồng tương tự với tư cách là nhà thầu chính hoặc nhà thầu phụ thì theo mình công ty bạn đáp ứng được HSMT.
Đây là ý kiến của mình để bạn tham khảo.

motsinhvien

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Chào cả nhà,
Mình đang chuẩn bị đấu thầu xây lắp. Theo yêu cầu HSMT thì phải có 01 hợp đồng về kè sông. Công ty mình có 01 hợp đồng thi công kè sông nhưng ký lại với nhà thầu chính, chứ không ký trực tiếp với bên mời thầu. Vậy hợp đồng của mình có được xem xét đánh giá là hợp đồng tương tự không? (Về gá trị, qui mô và tính chất của công việc đáp ứng được với yêu cầu của HSMT, nhưng mình ký lại với nhà thầu chính)
Xin cả nhà tư vấn giúp.
Cần xem lại HSMT nói thế nào nhé bạn, vì ký với ai đi chăng nữa theo mình cũng phải xét đến quy mô tính chất của công việc, vd cv 100 bạn làm 100 hay 90 hay chỉ có 10 trong các hợp đồng đã ký đó. và cũng cần xem HSMT họ viết như thế nào, có kể quy mô, tính chất cv hay ko hay chỉ cần ký thôi.