Mốc cao độ.

tu_bpmd

Thành viên nhiều triển vọng
Mình đang phải lập dự toán để xây dựng lại 2 mốc cao độ do đã bị mất, mình không biết trình tự xây dựng mốc cao độ gồm nhưng bước nào. Vây ai biết làm ơn chỉ giúp mình với.
Xin trân thành cám ơn!

cao van ha

Thành viên rất năng động
Có bác nào làm về bên khảo sát TK có khi sẽ rành về món này!
Mình tưởng làm công trình thì bên khảo sát TK họ sẽ dẫn về công trình và bàn giao cho mình chứ nhỉ? mà chi phí đó nằm trong chi phí khảo sát thì phải!.
Công trình ở đâu thì họ sẽ căn cứ vào lưới đường truyền khu vực đó để thực hiện truyền dẫn về vị trí nào đó ( Tại công trình chẳng hạn)! Có bác nào đã làm về món này chưa nhảy vào giúp bạn tu_bpmd đi!
Mình lần đầu nghe thấy việc lập dự toán để xây dựng mốc cao độ đấy! chắc mốc bạn khôi phục lại chỉ là mốc tại công trình thôi đúng k?

tu_bpmd

Mốc của mình được nhà thầu ban giao lại sau khi xây dựng xong, nhưng do mốc lại nằm trên cống và trạm bơm do đơn vị khác quản lý. Hiện nay ho đã đập trạm bơm đi để xây dựng công trình khác. Do vậy hiện tại công trình của mình không có mốc để quan trắc lún và chuyển vị hàng năm. Rất cám ơn bạn đã quan tâm.

tu_bpmd

Àh bạn ơi, bạn có thể cho mình biết việc xây dựng lại mốc của mình cần có những yêu cầu gì được không?

va6888

Thành viên có triển vọng
Cẩn thận đấy nhé
Theo ND 23-2009 xư lý vi phạm hành chính
Điều 6. Xử phạt chủ đầu tư có hành vi vi phạm quy định về khảo sát xây dựng
1. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với chủ đầu tư có một trong các hành vi sau đây:
a. Không phê duyệt nhiệm vụ khảo sát xây dựng, phương án kỹ thuật khảo sát xây dựng hoặc phương án bổ sung nhiệm vụ khảo sát trước khi nhà thầu thực hiện khảo sát xây dựng;
b. Để thất lạc các mốc, cao độ khi đã được nhà thầu khảo sát xây dựng bàn giao;

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới