Nhà Vui xây nhà kiểu gì vậy?

• Khởi xướng sicamons123
  • Ngày gửi
S

sicamons123

Guest
Tôi có làm hợp đồng thi công nhà ở với đơn vị thi công Nhà Vui số 11 Kỳ Đồng do KS. Đào Quang Dũng làm GĐ. Trong lúc thi công đơn vị này liên tục có những sai phạm như đổ móng ko đúng mác bêtông, có 2 móng chỉ dùng bêton mác 200 theo tỉ lệ 1: 5:7, các thanh sắt phi 18 bên dưới không bẻ vuông góc lên (của bêtông móng băng). Đơn vị có dấu hiệu bán thầu, nên ko treo bảng của cty, ko có người quản lý công trường thường trực, công nhân ko được trang bị phương tiện BHLĐ, và ko có hợp đồng bảo hiểm tai nạn cho công nhân. Do đó đã bị đơn vị thanh tra bắt dừng thi công. Cho tôi hỏi tôi có thể thanh lý hợp đồng với đơn vị thi công này ko, và xử lý vi phạm của cty này như thế nào? Công trình đã thi công tới phần đà kiềng, đơn vị thi công khác nếu tiếp tục làm thì trách nhiệm của họ như thế nào? Họ có thể đổ thừa do đơn vị thi công trước làm móng nếu có sự cố xảy ra đối với công trình ko? Các bạn có thể giới thiệu đơn vị thi công nhà nào làm ăn uy tín đàng hoàng ko?
goodguyvn@yahoo.com
0908321968

ranglairua

Thành viên nhiều triển vọng
Tôi có làm hợp đồng thi công nhà ở với đơn vị thi công Nhà Vui số 11 Kỳ Đồng do KS. Đào Quang Dũng làm GĐ. Trong lúc thi công đơn vị này liên tục có những sai phạm như đổ móng ko đúng mác bêtông, có 2 móng chỉ dùng bêton mác 200 theo tỉ lệ 1: 5:7, các thanh sắt phi 18 bên dưới không bẻ vuông góc lên (của bêtông móng băng). Đơn vị có dấu hiệu bán thầu, nên ko treo bảng của cty, ko có người quản lý công trường thường trực, công nhân ko được trang bị phương tiện BHLĐ, và ko có hợp đồng bảo hiểm tai nạn cho công nhân. Do đó đã bị đơn vị thanh tra bắt dừng thi công. Cho tôi hỏi tôi có thể thanh lý hợp đồng với đơn vị thi công này ko, và xử lý vi phạm của cty này như thế nào? Công trình đã thi công tới phần đà kiềng, đơn vị thi công khác nếu tiếp tục làm thì trách nhiệm của họ như thế nào? Họ có thể đổ thừa do đơn vị thi công trước làm móng nếu có sự cố xảy ra đối với công trình ko? Các bạn có thể giới thiệu đơn vị thi công nhà nào làm ăn uy tín đàng hoàng ko?
goodguyvn@yahoo.com
0908321968

Bó tay với Bác.rõ ràng là biết làm công ty kia làm sai mà vẫn cứ tiếp tục cho làm.Móng nhà là quan trọng nhất.Nếu cứ tiếp tục là sai lại càng sai đó

T

tendangky

Guest
Trả lời lại đơn vị thi công Nhà Vui

Công ty Kiến trúc Nhà Vui theo tôi biết nó chuyên thiết kế công trình chứ không có mảng thi công, theo như trên bạn nói thì chắc rằng Nhà Vui ký hợp đồng với bạn nhưng mặt khác họ lại thảo một bản hợp đồng khác với một công ty thi công để thi công công trình của bạn vấn đề này năm 2001 tôi đã mắc phải hồi đó Giám Đốc Nhà Vui còn là KTS Phong. vậy nên bạn xem lại hợp đồng như thế nào để hủy bỏ hợp đồng.

anhngan

Thành viên có triển vọng
Bác chọn đúng công thi công nhà cho vui thì quả là chán thật đấy, hi hi!

moiratruong

Thành viên rất năng động
bó tay,cái móng quan trọng nhất mà làm ăn vậy thì sau này ai dám vô đó mà tham quan,ở trong đó?:-w

estimator

Thành viên rất triển vọng
goodguyvn@yahoo.com
0908321968

Chào Anh!

Tôi là nhân viên Công ty Cổ Phần Kiến Trúc Xây Dựng Nhà Vui địa chỉ Số 11 Kỳ Đồng, Phường 9, Quận 3, TP.HCM. Tôi trực tiếp báo giá dự toán, trực tiếp soạn tất cả các hợp đồng thi công. Nếu anh ký hợp đồng thì có thể biết tôi là ai rồi. Anh có thể nói rõ tên chủ đầu tư ký hợp đồng, ký năm nào, địa chỉ xây dựng ở đâu. Tránh trường hợp các đơn vị thi công chơi xấu nhau. Mong nhận hồi âm sớm.

estimator

Công ty Kiến trúc Nhà Vui theo tôi biết nó chuyên thiết kế công trình chứ không có mảng thi công, theo như trên bạn nói thì chắc rằng Nhà Vui ký hợp đồng với bạn nhưng mặt khác họ lại thảo một bản hợp đồng khác với một công ty thi công để thi công công trình của bạn vấn đề này năm 2001 tôi đã mắc phải hồi đó Giám Đốc Nhà Vui còn là KTS Phong. vậy nên bạn xem lại hợp đồng như thế nào để hủy bỏ hợp đồng.

Bạn đã chưa update thông tin. Nhà Vui chính thức thành lập Trung tâm thi công từ tháng 06 năm 2006 tại địa chỉ số 11 Kỳ Đồng, Phường 9, Quận 3, TP.HCM

estimator

Bác chọn đúng công thi công nhà cho vui thì quả là chán thật đấy, hi hi!

Chào bạn!

Bạn có thể nêu ra các công trình cụ thể, các lý do chính đáng không?

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới