Nhân sự chủ chốt trong đấu thầu xây lắp

Lý Minh Hải

Thành viên mới
Tham gia
9/10/08
Bài viết
2
Điểm thành tích
1
- Nhà thầu không chứng minh có đầy đủ nhân sự vị trí chủ chốt công trình: Do cán bộ phụ trách kế toán theo Khoản 7 điều 13 các hành vi bị cấm theo Luật Kế toán số 88/2015/QH13.
- Nhân sự yêu cầu trong HSYC là cán bộ phụ trách thanh toán, khi nhà thầu tham gia dự thầu đề xuất cho vị trí này là giám đốc kiêm cán bộ phụ trách thanh toán. Chủ đầu tư chấm thầu không đạt với điều khoản nêu trên có đúng không?
 

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Tham gia
6/7/07
Bài viết
4.584
Điểm thành tích
113
Website
giaxaydung.vn
Bạn viết chưa rõ nghĩa lắm: "Do cán bộ phụ trách kế toán theo Khoản 7 điều 13 các hành vi bị cấm theo Luật Kế toán số 88/2015/QH13" tức là cán bộ phụ trách kế toán của nhà thầu bị cấm theo Khoản 7 Điều 13 của Luật số 88 à? Nếu đề xuất cán bộ đang bị cấm hành nghề vào nhân sự tham dự thầu thì không đạt là đúng rồi còn gì?
 

Top