Những câu nói hay về tình bạn bằng tiếng anh giúp ta có niềm tin vào cuộc sống

saielight

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
A new friendship is like an unripened fruit – it may become either an orange or a lemon.

->Một tình bạn mới giống như một quả xanh chưa chín – nó có thể trở nên ngọt như cam hoặc chua như chanh.

Xem thêm: thứ tự trong tiếng anh

The ornament of a house is the friends who frequent it.

->Niềm vinh dự cho một ngôi nhà là những người bạn thường ghé qua chơi.

Wishing to be friends is quick work, but friendship is a slow – ripening fruit.

->Mong trở thành bạn của nhau thì rất nhanh nhưng tình bạn là một loại quả chín chậm.

The best time to make friends is before you need them.

->Thời điểm thích hợp nhất để kết bạn là trước khi ta cần đến họ.

I keep my friends as misers do their treasure, because, of all the things granted us by wisdom, nothing is greater or better than friendship.

->Tôi giữ bạn tôi như kẻ bủn xỉn khư khư giữ của, vì trong tất cả mọi điều trí khôn ban tặng cho chúng ta thì không có điều gì vĩ đại hơn hoặc tốt đẹp hơn tình bạn.

Wherever we are, it is our friends that make our world.

->Dù chúng ta đang ở đâu, chính bạn hữu đã tạo nên thế giới.

Xem thêm: cách dùng used to

Friendship is a treasured gift, and every time I talk with you I feel as if I’m getting richer and richer.

->Tình bạn là món quà trân bảo, và mỗi khi tôi nói chuyện với bạn, tôi cảm thấy mình đã trở nên giàu có hơn.

Much of the vitality in a friendship lies in the honouring of differences, not simply in the enjoyment of similarities.

->Phần lớn sức sống của tình bạn nằm trong việc tôn trọng sự khác biệt, không chỉ đơn giản là thưởng thức sự tương đồng.

A friend is a hand that is always holding yours, no matter how close or far apart you may be. A friend is someone who is always there and will always, always care. A friend is a feeling of forever in the heart.

->Bạn là người luôn nắm tay ta, cho dù ta ở cách xa đến thế nào. Bạn là người luôn ở đó, và luôn luôn, sẽ luôn luôn quan tâm. Bạn chính là cảm giác vĩnh hằng ở trong tim.

Như vậy là chúng ta vừa được chiêm ngưỡng Những câu nói hay về tình bạn giúp chúng ta luôn có nụ cười trên môi rồi. Các bạn thấy mình tâm huyết với câu nói nào nhất? hãy ghi nhớ và suy ngẫm thật kĩ để áp dụng thật hoàn hảo vào đời sống hằng ngày bạn nhé! Khi chúng ta thấu hiểu thì những nụ cười sẽ luôn xuất hiện trên môi bạn đấy! Elight chúc các bạn thật nhiều sức khỏe và có nhiều niềm vui trong cuộc sống!

Xem thêm: so sánh hơn nhất