Những hạn chế của nova và cách khắc phục

• Khởi xướng haanhtu
  • Ngày gửi
H

haanhtu

Guest
Ai phát hiện những hạn chế khi sử dụng nova thì cho mọi người biết nhé.
Ai có cách giải quyết thì chỉ giúp luôn cho mọi người biết nhé. :D
Em sử dụng nova thấy nhiều hạn chế quá:
Phần nhập số liệu khảo sát bằng lệnh Rtdn cực kỳ bực mình mỗi khi nhập sai, ước gì sử dụng được Ctrl+Z.Đặc biệt ở phần trắc ngang không insert row được.....:((

daodinhdung

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Ai phát hiện những hạn chế khi sử dụng nova thì cho mọi người biết nhé.
Ai có cách giải quyết thì chỉ giúp luôn cho mọi người biết nhé. :D
Em sử dụng nova thấy nhiều hạn chế quá:
Phần nhập số liệu khảo sát bằng lệnh Rtdn cực kỳ bực mình mỗi khi nhập sai, ước gì sử dụng được Ctrl+Z.Đặc biệt ở phần trắc ngang không insert row được.....:((

Bạn dùng bằng lệnh Rtdn mình chưa dùng lệnh này bao giờ, mình thường nhập số liệu sau khi đã cắm được tuyến trên bình đồ, rải hết cọc,(theo SLKS)
dùng lệnh sslt pile số liệu này liên kết trực tiếp với pile CAD (hoặc có thể lưu ra pile ngoài dự phòng)
ở phần trắc ngang không insert row.... quả thật mình thấy đây là nhược điểm của NOVA
Phần khối lượng thường do người dùng xây dựng công thức và kiểm tra lại trực tiếp diện tích trên mặt cắt Cad (cũng chuẩn...)
với NOVA2005 mình thấy như vậy là cũng ổn rồi

Last edited by a moderator:

tkdanang

Thành viên mới
Bạn dùng bằng lệnh Rtdn mình chưa dùng lệnh này bao giờ, mình thường nhập số liệu sau khi đã cắm được tuyến trên bình đồ, rải hết cọc,(theo SLKS)
dùng lệnh sslt pile số liệu này liên kết trực tiếp với pile CAD (hoặc có thể lưu ra pile ngoài dự phòng)
ở phần trắc ngang không insert row.... quả thật mình thấy đây là nhược điểm của NOVA
Phần khối lượng thường do người dùng xây dựng công thức và kiểm tra lại trực tiếp diện tích trên mặt cắt Cad (cũng chuẩn...)
với NOVA2005 mình thấy như vậy là cũng ổn rồi
còn mình dùng nova ***** tren win7 thì không thể nào chuyển qua trắc ngang để nhập trong lệnh RTDN dường như nó không hiểu luôn , không biet ai co bị trường hợp này không nhỉ