Những mẹo trang trí căn hộ cung cư dưới đây bạn không thể bỏ qua

phamhuong2238

Thành viên năng động
Website
gotrangtri.vn
Bạn đang ở trong một căn hộ chung cư với một không gian đơn giản ,tính thẩm mỹ chưa được cao ? Có rất nhiều cách để trang trí cho căn hộ chung cư của bạn trở nên đẹp hơn , sang trọng hơn và tạo thiện cảm hơn cho chính gia đình bạn và những vị khách quý khi đến chơi.

Dưới đây là một số cách trang trí chung cư rất hay bạn nên tham khảo:

Sử dụng rèm che đi các khiếm khuyết.

Mời bạn xem thêm: Nội thất chung cư GO HOME

Với những không gian có các khiếm khuyết như có góc nhọn, thi công sai… bạn có thể sử dụng rèm phủ để che đi những hạn chế đó để căn hộ chung cư của bạn trở nên hoàn hảo hơn.

Đồng thời rèm cửa là một vật dụng không thể thiếu trong căn phòng khách, bới nó mang lại tính sang trong và thẩm mỹ cho căn hộ của bạn rất là cao.

Tận dụng gầm các nội thất

Để tăng thêm không gian lưu trữ cho căn phòng, cách trang trí nội thất căn hộ chung cư cực hay bạn có thể áp dụng đó chính là chứa đồ ở gầm nội thất. Bên cạnh việc sử dụng có hiệu quả không gian phía trên của các vật dụng nội thất, bạn có thể tận dụng khoảng không phía dưới gầm của cầu thang để có thể vừa tạo tính tiện ích, vừa thể hiện bạn là một người đầy sáng tạo cho căn phòng của mình.

Tận dụng không gian phía sau nội thất

Một số không gian phía sau nội thất có thể được tận dụng để tạo thành khu vực hữu ích, chẳng hạn như không gian phía sau bộ sofa bạn có thể biến thành nơi lưu trữ sách hoặc các vật dụng trang trí nhỏ xinh cực kì tiện ích.

Với cách trang trí nội thất căn hộ chung cư này, bạn hoàn toàn có thể tiết kiệm tối đa không gian sống của mình chỉ bằng một vài nội thất cơ bản nhất.

Sử dụng sofa không tay cầm

Những chiếc sofa tay cầm cổ điển thường chiếm rất nhiều diện tích của bạn và làm cho không gian căn phòng trở nên chật hẹp hơn, bí bách hơn rất nhiều. Do đó, bạn nên chọn những bộ sofa không tay cầm và có màu sáng sẽ tạo cảm giác thoáng đãng hơn, rộng rãi hơn rất nhiều cho không gian nội thất phòng khách của căn hộ.

Đồng thời đó cũng là cách bạn chạy theo xu hướng hiện đại ngày nay . Bạn hãy thử sáng tạo ra cho căn phòng của mình một phong cách riêng biệt bạn nhé.