Phân cấp, phân loại công trình "Lắp đặt hệ thống camera giám sát an ninh, xử lý vi phạm giao thông"?

lmtuan

Thành viên nhiều triển vọng
Mình có 01 công trình là "Lắp đặt hệ thống camera giám sát an ninh, xử lý vi phạm giao thông trên các tuyến đường". Theo Thông tư 03/2016/TT-BXD ngày 10/3/2016 thì mình không biết công trình này thuộc loại công trình gì? Cấp công trình bao nhiêu? để làm cơ sở phân loại, trình thẩm định, phê duyệt cho đúng với quy đinh. Đồng thời theo điểm e, mục 2, điều 7, Thông tư 65/2012/TT-BCA ngày 30/10/2012 thì chỉ nói thiết bị camera này là 01 "phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ".
Xin các bạn giúp đỡ! Xin cảm ơn!

Ghi chú:
Công trình có phần thiết bị camera là chính (chiếm 70% giá trị công trình), các phần phụ như: hệ thống cống bể, cáp quang (20% giá trị), trụ thép cao 6 mét gắn camera, móng trụ,... (10% giá trị). Mục đích chính của công trình là lấy thông tin hình ảnh, video xử phạt các trường hợp phương tiện vi phạm luật giao thông đường bộ.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
1. Phân loại công trình bạn xem phụ lục của Nghị định số 46/2015/NĐ-CP về quản lý chất lượng và bảo trì công trình xây dựng
Bạn xem thêm video về phân loại công trình nhé:

2. Phân cấp công trình bạn xem ví dụ 10 và ví dụ 11 ở phần phụ lục của Thông tư số 03/2016/TT-BXD ngày 10/3/2016 Phân cấp công trình xây dựng để đối chiếu nhé. Nếu không được tôi khuyên bạn xem ví dụ 7 (dù là về công trình hạ tầng kỹ thuật, nhưng có P3 hệ thống chiếu sáng có thể vận dụng). Trường hợp vẫn không rõ, con người chủ động ra quyết định cuối cùng vận dụng thôi nếu không thì bạn có văn bản hỏi Bộ Xây dựng.

Chúc bạn giải quyết được vấn đề của mình. Thân mến.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới