Phê duyệt hồ sơ mời thầu

luckyhura1

Thành viên mới
Xin chào mọi người!
Mình mời chuyển qua làm bên đấu thầu, xem trong thông tư 19.2015.TT.BKHĐT (mẫu số 02) thì trong báo cáo thẩm định hồ sơ mời thầu (HSMT) thì không còn nói rõ giá gói thầu nữa, vậy trong quyết định có nói cụ thể giá gói thầu là bao nhiêu không nhỉ? (Chỉ có mẫu báo cáo thẩm định HSMT chứ không có mẫu phê duyệt HSMT). Mình thắc mắc như vậy vì theo thông tư cũ trong báo cáo thẩm định HSMT bắt ghi rõ giá gói thầu nhưng theo tt19 mới thì lại không. AE nào biết hoặc đã làm rồi xin cho ý kiến chỉ giáo nha. Chân thành cảm ơn

knktxd

Thành viên rất năng động
Anh đang nói đến Báo cáo thẩm định HSMT và Quyết định phê duyệt HSMT.
Về giá gói thầu, đã đượcnêu trong Kế hoạch lựa chọn nhà thầu được phê duyệt, sau đó, được đăng tải thông tin đại chúng.
Vì vậy, nêu trong Báo cáo thẩm định HSMT và Quyết định phê duyệt HSMT là không ảnh hưởng nhiều. Tuy nhiên, trong Quyết định phê duyệt HSMT đa số đồng nghiệp đều khuyên không nên đưa vào.

luckyhura1

Thành viên mới
cảm ơn "knktxd" nhiều, mình cũng có ý giống ý kiến bạn :D

Vankhanh1978

Thành viên có triển vọng
Bạn phải hiểu khi bạn lập HSMT thì từ thiết kế và dự toán đã được thẩm định và phê duyệt rồi, nên khi làm BC thẩm định HSMT người ta chủ yếu thẩm đinh các điều khoản theo pháp luật, Thông tin về gói thầu và cũng như các văn bản theo qui trình đầu tư đã đầy đủ hay chưa.
- QĐ phê duyệt thì khi BCTĐ đã được duyệt thì ra QĐ và tiến hành bước tiếp theo:
Thời gian phát hành HSMT và TG đóng mở thầu.
( Theo luật Đấu thầu số 43 và Nghị định 63 bạn ạ).

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới