Tài liệu học Auto Lisp

phandungh

Thành viên năng động
Mình xin chia sẻ cùng các bạn tài liệu học Auto lisp, mình mới bắt đầu tìm hiểu Auto lisp nhưng thấy khó quá. Gửi tài liệu lên diễn đàn để ban nào "siêu" về lisp thì đóng góp ý kiến hoặc hướng dẫn những cái cơ bản,để hiểu rõ về Auto lisp nhé.tất nhiên trong tài liệu này cũng đã hướng dẫn nhưng mình vẫn còn lơ mơ lắm./.

File đính kèm

• Hoc Auto Lisp.doc
    146,5 KB · Đọc: 3.524
T

Trần Duy Khoa

Guest
Sách: Ngôn ngữ lập trình AutoLisp

Nhân đây giới thiệu đến các bạn yêu thích lập trình AutoLisp cho CAD cuốn sách: Ngôn ngữ lập trình AutoLisp trong AutoCAD2004 của Thạc sĩ Phạm Thành Đường. Đây là cuốn sách nằm trong bộ sách 5 tập về AutoCAD 2004 của tác giả, bao gồm: Từ điển các lệnh,biến hệ thống, biến kích thước; Tổ chức bản vẽ trong AutoCAD ; Xử lý đối tượng 2D trong AutoCAD; Xử lý đối tượng 3D và thiết kế kỹ thuật trong AutoCAD và Ngôn ngữ lập trình AutoLisp trong AutoCAD2004.

Các bạn có thể tìm mua các cuốn sách này tại các Hiệu sách lớn. Chúc các bạn thành công!

phandungh

Thành viên năng động
Nhân đây giới thiệu đến các bạn yêu thích lập trình AutoLisp cho CAD cuốn sách: Ngôn ngữ lập trình AutoLisp trong AutoCAD2004 của Thạc sĩ Phạm Thành Đường. Đây là cuốn sách nằm trong bộ sách 5 tập về AutoCAD 2004 của tác giả, bao gồm: Từ điển các lệnh,biến hệ thống, biến kích thước; Tổ chức bản vẽ trong AutoCAD ; Xử lý đối tượng 2D trong AutoCAD; Xử lý đối tượng 3D và thiết kế kỹ thuật trong AutoCAD và Ngôn ngữ lập trình AutoLisp trong AutoCAD2004.

Các bạn có thể tìm mua các cuốn sách này tại các Hiệu sách lớn. Chúc các bạn thành công!

Trần duy Khoa có thể giúp mình xem có địa chỉ nào mua sách trức tiếp trên mạng giúp với nhé,mình cũng mới đang mới bắt đầu học Auto lisp nên rất cần những cuốn sách như Bạn giới thiệu./.
CẢM ƠN NHÉ.

T

Trần Duy Khoa

Guest
Trần duy Khoa có thể giúp mình xem có địa chỉ nào mua sách trức tiếp trên mạng giúp với nhé,mình cũng mới đang mới bắt đầu học Auto lisp nên rất cần những cuốn sách như Bạn giới thiệu./.
CẢM ƠN NHÉ.

Bạn có thể tìm mua cuốn sách này tại các nhà sách thuộc Hệ thống siêu thị sách Nguyễn Văn Cừ tại Thành phố Hồ Chí Minh. Thân chào bạn!

M

MrHienNo1

Guest
Mình xin chia sẻ cùng các bạn tài liệu học Auto lisp, mình mới bắt đầu tìm hiểu Auto lisp nhưng thấy khó quá. Gửi tài liệu lên diễn đàn để ban nào "siêu" về lisp thì đóng góp ý kiến hoặc hướng dẫn những cái cơ bản,để hiểu rõ về Auto lisp nhé.tất nhiên trong tài liệu này cũng đã hướng dẫn nhưng mình vẫn còn lơ mơ lắm./.
Tặng bạn cuốn sách lập trình trong Autocad có đầy đủ cả Lisp nè.
Cuốn sách này của Thấy Trần Anh Bình biên soạn
P/s: Chúc bạn học tốt Lập trình Autolisp

File đính kèm

• Lap trinh trong AutoCAD.rar
    1,3 MB · Đọc: 7.903
Last edited by a moderator:

phandungh

Thành viên năng động
Lập trình trong AutoCAD

Tặng bạn cuốn sách lập trình trong Autocad có đầy đủ cả Lisp nè.
Cuốn sách này của Thấy Trần Anh Bình biên soạn
Bạn tải về tại đây:

Lập trình trong AutoCAD.pdf

P/s: Chúc bạn học tốt Lập trình Autolisp
lick của bạn không tải được, Bạn sửa lại đi
Mình cũng rất cảm ơn bạn

M

MrHienNo1

Guest
Tài liệu Lisp nè

Ai quan tâm tới Autolisp thì dowload về mà sử dụng nhé.

File đính kèm

• Xay dung nhanh ban ve mau trong Autolisp.rar
    65,9 KB · Đọc: 2.899
L

ledangthanhha

Guest
Nhờ A.Duy Khoa tư vấn

Duy Khoa cho toi so dt đc không.Tôi rất cần anh tư vấn cho tôi các thủ tục làm chứng chỉ hành nghề kỹ sư định giá xd

0

000

Guest
các bác jup em với em mới bắt đầu học xây dựng ko biết fảii học cái j cả bác nào có tài liệu hay share cho em với

T

Trần Duy Khoa

Guest
các bác jup em với em mới bắt đầu học xây dựng ko biết fảii học cái j cả bác nào có tài liệu hay share cho em với

Bạn đã học qua chương trình đại cương chưa? Đã hiểu về kết cấu công trình chưa?...nhiều thứ quá,bạn cần phải hiểu chúng rồi sau đó tập đọc bản vẽ, tập vẽ...rất nhiều thứ lắm bạn à. Hãy tham khảo những gì mà chúng ta có được ở Diễn đàn này,đó là kho kiến thức đồ sộ đấy bạn à.

Q

quyetxd

Guest

Hãy cứ bình tình tĩnh đi Tân sinh viên ah.Trước hết hãy cảm nhận nó,Hiểu nó ,Yêu nó rồi sẽ tự biết nên bắt đầu học từ những cái gì.Chúc bạn có những năm tháng tươi đẹp của đời sinh viên,cùng Giaxaydung.vn tìm hiểu nhiều hơn về xây dựng.

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn

hoangtuan1611

Thành viên mới
hay quá, cảm ơn mọi người, cái này dùng rất hay và nhanh!!!

troidem1357

Thành viên mới
tui đọc thằng nàyn khi mới bắt đầu lò mò với Autolisp

File đính kèm

• AutoLisp.zip
    460,4 KB · Đọc: 1.984

vanthanhfpt

Thành viên mới
Cảm ơn các pác rất nhiều nhá!Rất mong được cùng các pác bàn luận. Nhưng bây giờ em phải học cái đã. Thanks!

vanthanhfpt

Thành viên mới
Ai quan tâm tới Autolisp thì dowload về mà sử dụng nhé.
Pác ơi sao E không ap được cái lisp này của pác vào vậy. Cad thông báo như này pác à: ; error: string too long on input
Có gì pác xem giúp em với nhá!
Thanks pác nhiều!

L

led

Guest
minh moi biet autolisp thoi, co ai biet y nghia cua cac thuat ngu do de lam minh hoc don gian hon ko, minh cam on nhieu lam. minh lam ben thiet ke, cu moi lan ve lap lai hoai minh ve 1 ban ve that cham chap. nen minh moi tim hieu autolisp nhung ko hieu nhieu ve no lam, doc huong dan hoc autolisp nhung hoan toan ko biet y nghia..huhuhu

nvatxyzt

Thành viên mới
thank rất nhiều
bài viết rất có ích=D>
mình đang tìm hiểu về lisp
nều có thêm thông tin
mong các bạn shre thêm
thank!

damthanhson418

Thành viên có triển vọng
có ai gửi giúp mình phềm mềm chạy mặt cắt ngang đi với, cám ơn nhiều lắm nhé

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới