Tại sao sử dụng nút trích dẫn và copy văn bản vào bài viết thì bị lỗi font chữ ?

chuminh2212

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Khi em sử dụng nút trích dẫn và copy văn bản vào thì bị lỗi font chữ. Các bác hướng dẫn cho em với.:confused: Có cách nào để sửa không bác? Chứ em viết bài lên mấy bác lại phải sửa lại thấy áy náy quá.

3

3077

Guest
Ý bạn là ấn nút trích dẫn bài trực tiếp trên diễn đàn thì bị lỗi hay bạn copy 1 nội dung nào đó trong văn bản bên ngoài hay sách báo rồi cho vào thẻ quote thì bị lỗi?

Bởi vì văn bản bạn copy vào dùng font VNtime hoặc VNI, diễn đàn chỉ hỗ trợ bài viết trên định dạng Unicode (trong máy thường dùng mặc định là Times new roman). Nếu bạn copy nội dung văn bản dùng font .Vntime hoặc VNI, thì bạn phải convert sang bảng mã Unicode trước rồi mới dán vào hoặc phải gõ tay :D. Bạn kích vào đây để tham khảo bài viết đổi bảng mã.

thangnt_ttd1

Thành viên năng động
Vậy có cách nào để sửa không bác.Chứ em viết bài lên mấy bác lại phải sửa lại thấy áy náy quá.Hè hè.
Gửi cho bạn bản Vietkeytool, bạn cài đặt để chuyển đổi các loại font về font unicode (và ngược lại) trước khi gửi lên diễn đàn. Vietkeytool hỗ trợ cho Word, Excell, Power point. Bạn copy bài gửi vào word rồi chạy chuyển mã font về font unicode rồi hãy gửi.
Bản cài này có đầy đủ hướng dẫn sử dụng, cách cài.v.v...
Bạn bung ra chung vào một thư nục rồi hãy tiến hành cài nhé!

File đính kèm

• FULL1.rar
    1,9 MB · Đọc: 266
  • FULL2.rar
    883,7 KB · Đọc: 216

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới