Thắc mắc về đơn giá đào móng công trình ở Hà Nội

daominhduc_dkt

Thành viên có triển vọng
Em làm dự toán sử dụng máy đào cho cùng một loại đất cấp III thấy có vấn đề giữa các mã công tác AB.25113; AB.25123; AB.25143 nên muốn hỏi các bác. Khối lượng đào móng kích thước lớn thì được ít tiền hơn khối lượng đào móng kích thước bé ah.
có file đính kèm các bác xem để giúp thằng em cái nhé

File đính kèm

• hoi gxd.xls
    12 KB · Đọc: 146

stone407549

Thành viên mới
Đơn giá đào móng công trình ở Hà Nội bằng máy

Kính gửi các pro. Cho mình hỏi về đơn giá đào móng công trình bằng máy sao ít tiền thế. Làm thế nào cho đúng so với thực tế bây giờ.

pachiot10

Thành viên năng động
bạn hỏi chung chung thế có thánh mới trả lời được. Còn đơn giá trong định mức cũng không hề thấp. quan trọng là bạn đã tính đúng và đủ chưa thôi.

NNVP

Thành viên rất nhiệt tình
Em làm dự toán sử dụng máy đào cho cùng một loại đất cấp III thấy có vấn đề giữa các mã công tác AB.25113; AB.25123; AB.25143 nên muốn hỏi các bác. Khối lượng đào móng kích thước lớn thì được ít tiền hơn khối lượng đào móng kích thước bé ah.
có file đính kèm các bác xem để giúp thằng em cái nhé

- Mình đã xem file bạn gửi, theo ý của bạn trong cùng một kích thước hố móng và cùng cấp đất nhưng được thi công với các tổ hợp máy khác nhau. Thông qua định mức hoặc đơn giá có thể thấy đối với loại móng có kích thước chiều rộng <= 6m nếu được thi công bằng máy đào 1,25 m3 là có lơi về mặt kinh tế cung như về hiệu quả công việc nhất.
- Nếu bề rộng hố móng lớn thì rõ ràng về điều kiện thi công cũng như biện pháp thi công sẽ dễ dàng và hiệu quả thi công của các máy là lớn hơn do đó hao phí về nhân công cũng như máy sẽ nhỏ hơn so với các loại móng có kích thước hố móng nhỏ hơn cũng là điều dễ hiểu.

dacota0102

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Kính gửi các pro. Cho mình hỏi về đơn giá đào móng công trình bằng máy sao ít tiền thế. Làm thế nào cho đúng so với thực tế bây giờ.
bạn chạy cả bù giá ca máy, bù lương thợ điều khiển máy, bù năng lượng; mình làm rồi giá cũng tương đối đấy, nếu công trình lớn thì càng ok, giá cũng dễ thở mà

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới