Thanh quyet toan khoi luong nha cao tang

BossTruong

Thành viên mới
Hiện giờ e đang lam khối lượng thanh toán đợt 1, e phải làm những gi?,mong a,chị giúp đở.

MaiLinhGXD

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Hiện giờ e đang lam khối lượng thanh toán đợt 1, e phải làm những gi?,mong a,chị giúp đở.
Với vốn ngân sách nhà nước:
1. Bạn lập biên bản nghiệm thu khối lượng hoàn thành kỳ này được chủ đầu tư, tư vấn giám sát ký xác nhận.
2. Lập bảng phụ lục 03.a dựa theo khối lượng đã được nghiệm thu và đơn giá trong phụ lục hợp đồng đã được ký. Sau đó bạn nộp cho chủ đầu tưa (hoặc làm việc trực tiếp với kế toán bên chủ đầu tư làm các thủ tục thanh toán) => mang ra kho bạc thanh toán.
Vơi vốn tư nhân: Bạn cũng làm tương tự, thay vì mang nộp ra kho bạc bạn nộp cho phòng có chức năng thanh toán của chủ đầu tư.
Lưu ý: Bạn nên làm 7 bộ vừa để thanh toán vừa để lưu cho các đơn vị đối chiếu cho công tác quyết toán sau này.

thanganhtuyen

Thành viên mới
nha minh ai co ho so thanh quyet toan mot cong trinh tron ven ko ah,Cho em xin một bộ em thao khảo với. Em không biết bắt đầu làm những gì và làm thế nào.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới