Thanh toán theo TT06 hay TT86

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Chào các bác em xin đưa ra 1 vấn đề này để mọi người cũng tham khảo, tranh luận và đưa ra ý kiến.
Em có 1 công trình thủy lợi được đầu tư năm 2010 thuộc nhóm C (thời gian thực hiện là không quá 3 năm). Vậy cho em hỏi?

1. Khi TT06/2007 hết thời gian hiệu lực và được thay thế bằng TT86 mà bên em vẫn làm theo TT06/2007 liệu như thế có được không? ( bởi bên em có thanh toán tạm ứng 3 lần theo TT06/2007 rồi trước khi TT86 có hiệu lực).

2. Đến thời điểm hiện tại vì nhiều lý do mà công trình vẫn chưa hoàn thành vậy theo quy định thời gian thực hiện các dự án nhóm C như vậy phải làm thế nào ( có cần co kéo thời gian hồ sơ không để đảm bảo tiến độ và thời gian thực hiện dự án)?
Mong mọi người cùng tham gia thảo luận. Trân trọng!

zualuoi

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
nghiên kiu xong anh sẽ trả lời chú bằng VB. mọi người tiếp tục, có ai biết tại sao tui không được thay avata không vậy

vna

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Chào các bác em xin đưa ra 1 vấn đề này để mọi người cũng tham khảo, tranh luận và đưa ra ý kiến.
Em có 1 công trình thủy lợi được đầu tư năm 2010 thuộc nhóm C (thời gian thực hiện là không quá 3 năm). Vậy cho em hỏi?

1. Khi TT06/2007 hết thời gian hiệu lực và được thay thế bằng TT86 mà bên em vẫn làm theo TT06/2007 liệu như thế có được không? ( bởi bên em có thanh toán tạm ứng 3 lần theo TT06/2007 rồi trước khi TT86 có hiệu lực).

2. Đến thời điểm hiện tại vì nhiều lý do mà công trình vẫn chưa hoàn thành vậy theo quy định thời gian thực hiện các dự án nhóm C như vậy phải làm thế nào ( có cần co kéo thời gian hồ sơ không để đảm bảo tiến độ và thời gian thực hiện dự án)?
Mong mọi người cùng tham gia thảo luận. Trân trọng!

-Về vấn đề thứ nhất, mình có ý kiến thế này (áp dụng văn bản) : Giữa hai văn bản chả liên quan gì tới nhau cả :1 văn bản liên quan tới hợp đồng, 1 văn bản liên quan tới thanh toán có chăng là chúng đều có biểu mẫu thanh toán. Các đợt thanh toán trước bạn làm theo mẫu nào thì nên tiếp tục làm theo mẫu đó (vừa đúng theo quy định hợp đồng vừa không vi phạm gì cả)
- Vấn đề thứ hai : Bạn nên nghiên cứu lại các điều khoản quy định về tiến độ và gia hạn tiến độ thực hiện hợp đồng trong hợp đồng và các văn bản của Nhà nước quy định về việc gia hạn thời gian thực hiện hợp đồng.