Thời đại 4.0 BIM thì nên bắt đầu từ như thế nào?

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Một bạn trẻ đặt với tôi 1 câu hỏi: Thời đại 4.0 BIM thì nên bắt đầu từ như thế nào thầy? Có thể bạn thấy câu hỏi này là ngô nghê, buồn cười. Nhưng với tôi đây là câu hỏi cần thiết cho những người bắt đầu, StarUp. Ai mà không xuất phát từ "bắt đầu"?

Câu trả lời của tôi với bạn trẻ đó là: Em hãy bắt đầu bằng google.com
1. Từ khóa: Bim là gì? hoặc What is BIM? từ đó "cuốn theo chiều gió" thôi, dòng dữ liệu sẽ tự trôi đến với em.
2. Từ khóa: 4.0 là gì? hoặc cách mạng công nghiệp 4.0
Nếu em thực sự đam mê và quyết tâm, dòng dữ liệu và các vấn đề sẽ tự trôi đến với em. Khi đọc các bài chứa các từ khóa trên, thì rất nhiều thuật ngữ - cụm từ mới, vấn đề, khái niệm... sẽ đến với em, em cứ thế tìm hiểu tiếp...

Trên http://giaxaydung.vn em có thể tham khảo bài viết: Slide bài giảng: BIM là gì? Ai có thể ứng dụng và hưởng lợi từ BIM? và các bài ở mục
Cứ thế em nhặt được các vấn đề và các từ khóa ở trong đó để lại tiếp tục... Đó nhé, nhiều người thấy khó khăn không biết bắt đầu từ đâu, tôi đã chỉ hướng giúp bạn qua được điểm đó, giờ lao vào thôi.

Nghèo, hèn, kém, dốt... là vì lười hơn người khác, kém nghị lực, kém kiên trì hơn người khác thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới