Tiền ký quỹ trong Forex là gì?

nguyenlyn

Thành viên rất nhiệt tình
Website
xixa.com
Sự quyến rũ lớn nhất mà đàm phán Forex đem tới là bạn có thể thương lượng với tiền ký Quỹ. Nhưng đối với nhiều người đàm phán tại sàn forex uy tín nhất hiện nay, “Ký Quỹ” còn là một gì đó lạ lẫm và thường bị hiểu lầm. Phổ biến người còn chưa hiểu rõ về tiền Ký quỹ và đòn bẩy là như thế nào? Bài viết dưới đây sẽ giúp các bạn hiểu rõ hơn về những trắc trở này.

đàm phán Ký Quỹ cung cấp cho bạn khả năng tham gia vào các vị trí lớn hơn số dư account của các bạn
Với một ít tiền mặt, các bạn có thể mở các đàm phán lớn hơn rộng rãi trên thị phần Forex. Và sau đấy chỉ một đổi thay nhỏ trong biểu hiện dịch chuyển giá cả của bạn, các bạn có khả năng chấm dứt với lợi nhuận khổng lồ. Nhưng đối với đầu hết những nhà đàm phán mới, vì luôn ko biết các gì họ đang làm, nên đấy chẳng hề là điều thường xảy ra. Có đa dạng khả năng giá không di chuyển nhưng đôi khi nó lại chuyển động chống lại họ. Giống như các gì xảy ra cho những nhà đàm phán từng thất bại.Họ đang trong giao dịch và vững chắc mình sẽ thắng vì mình đã đặt cược rất to trong phiên giao dịch. Thật là bất ngờ, những nhà đàm phán rất ngạc nhiên và rất sốc, họ đã chứng kiến thương lượng của mình tự động đóng cửa trên diễn đàn đàm phán của mình và rốt cuộc phải chịu một khoản tiền thua lỗ lớn. Các khoản tiền trong account của họ hiện ko đủ để mở một đàm phán nào khác. Họ đang cảm thấy bối rối và tự hỏi điều gì đang xảy ra với mình? Họ liên lạc với những nhà môi giới Forex của mình và được thống báo rằng họ đã được gửi một cuộc gọi ký quỹ. Đây là lý do mà các bạn nên hiểu ký quỹ là hoạt động thiết yếu như thế nào. Có cực nhiều nhà giao dịch mới ko hiểu định nghĩa ký quỹ, cách sử dụng nó,cách tính ký quỹ, và tầm quan trọng của nó trong giao dịch.

bạn có thực sự biết ký quỹ là gì? Cách dùng ký quỹ như thế nào? Ký quỹ miễn phí là gì? Mức ký quỹ là gì? Cuộc gọi ký quỹ là gì? Cháy account và sàn phân phối đóng là gì?

Xem thêm: mô hình 3 đáy

Vì các bạn có thể trông thấy có cực nhiều thuật ngữ ký quỹ trong thương lượng Forex. Trước lúc bạn chọn một nhà môi giới Forex và khởi đầu đàm phán với tiền ký quỹ, điều quan trọng bạn phải hiểu phần lớn những thuật ngữ trong ký quỹ có nghĩa gì. Ví như các bạn không biết điều này nó thế khiến bạn thất bại trong giao dịch sắp đến. Những điều tồi tệ có thể sẽ xảy ra với tài khoản như cuộc gọi ký quỹ hoặc cháy tài khoản. Nhưng bạn đã không thắng được và thậm chí ko biết điều gì vừa xảy ra và tại sao nó lại xảy ra. Ví như bạn đích thực muốn hiểu cách sử dụng ký quỹ trong giao dịch Forex, bạn cần biết account ký quỹ của mình thật sự hoạt động như thế nào. Điều này bắt đầu với việc hiểu những Thống kê (thật sự quan trọng) Báo cáo bạn thấy trên diễn đàn thương lượng thật sự có nghĩa. Chúng tôi sẽ gọi những Thống kê này là tài khoản ký quỹ của các bạn. Ví dụ: hãy xem trên Meta Trader 4 , hay còn gọi là MT4 nại tảng thương lượng

bfCLxtfG1iLmYqbEPqVQ5CtQblGo-3IWaWWCtHLo4zYKqtLkSGzr5ukZ8qHydOQm_7rCp5mUiC3CZcpKI0sF3BmXBzAnoOVKzPqqGkhZLWYKl_cyfLyV2B1Fq9JP3L1qRDNChfjC

các số liệu trên đều đan xen nhau. Một đổi thay là một xuất xứ gây ra sự thay đổi cho một cái khác

QEtL50j2Mv15K7VHMOrC271-OwI_Gunu-TUiOybynganzgW0uHmQEwO6TBBwDBjpVrXj2Kif0k5v0OMldPJ72BsXZps4NckA2um5tHdyMxq5eCwbWaC8YaS901s_ZFWZs8KamUTq

Là một nhà giao dịch bạn cần lưu ý về những mối quan hệ trước khi tham dự một thương lượng trên tài khoản trực tiếp.

khi số liệu kiên cố bị giảm xuống, điều tồi tệ sẽ xảy với bạn.
Bởi thế bạn cần phải biết những số liệu nhất định này là gì? Hãy cứng cáp rằng các bạn đã nắm vững cách thức tài khoản thương lượng của bạn thực sự hoạt động và cách sử dụng ký quỹ như thế nào. Do đó hãy để nó lặn xuống ngay. Một account thương lượng ký quỹ hiện thị các số liệu sau:

• Số dư
  • Tiền ký quỹ đã sử dụng
  • Số dư sử dụng
  • P/L lúc lệnh đang mở
  • Vốn ngay lập tức
  • Mức Ký quỹ
Xem thêm: mô hình cái nêm

Số liệu chỉ là một phép đo của một cái gì ấy, điều này có nghĩa mọi số liệu trên sự đo lường điều gì ấy quan yếu về account của các bạn liên quan tới ký quỹ. Ví dụ: số dư có thể đo lường số tiền tài bạn trong account. Và giả dụ bạn không có tiền mặt nhất thiết, bạn có thể ko đủ số tiền ký quỹ để mở các giao dịch mới hoặc giữ các đàm phán hiện tại đang mở. Tùy thuộc vào nền móng giao dịch, mỗi số liệu phải có các tên không giống nhau nhưng các gì được đo lường là giống nhau. Hãy nhìn một cách nhìn khác về những số liệu trên MT4.

VVl13Uq3RjLcjt5GvTfxzLsoTho4s8JncWCSn-kgMpktMUmi5LAXMNHC8IuS1jUGCRjT-CEAd-YLfURXsizWr_RNDYE7ZCK0agqprAkJ5w84JYc44jkvONfww6hxzpYkS1llgv6G

các bạn có thể cảm thấy rằng sử dụng ký quỹ ko được hiển thị, nhưng nó ở đó, MT4 chỉ hiển thị nó dưới dạng ký quỹ. Dưới đây là một thí dụ khác về số liệu account trong khoảng năn nỉ tản thương lượng Forex khác:

EKS-fRQbvUGWuGxq9NG2PXUSiTFgvELTKA_VN9QQb672x2PWFhrGW7ESdB_Jry3N7NofnNaj24m42nXoxNKhwn8ram_r_RVeyzk3lIaayookschWwFROf1wYqnDtnuXDc9PBLV5P

Đọc thêm: mở tài khoản hotforex

những số liệu giống như MT4 nhưng nhãn hàng lại không giống nhau. Đừng lo âu về điều này, ngay bây giờ chúng tôi sẽ giảng giải về từng số liệu can dự tới ký quỹ theo cách mà các bạn có thể hiểu số liệu như thế nào bất kể là chính xác thương hiệu nào.Chúng tôi cũng sẽ cho bạn biết các cái tên khác mà 1 vài liệu cụ thể được biết đến, và đến khi kết thúc khóa học giao dịch Ký quỹ 101 này, chúng tôi sẽ cung cấp một bảng mẹo cho hầu hết các thuật ngữ ký quỹ này.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới