Tìm hiểu về tổ chức xây dựng

chuminh2212

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Bạn muốn tìm hiểu về tổ chức xây dựng? Muốn chia sẻ những hiểu biết của mình trên lĩnh vực tổ chức xây dựng?
Mình mạnh dạn đưa ra chủ đề này để mọi người trao đổi thảo luận. May mắn được tiếp thu những kiến thức vể tổ chức xây dựng từ những Giáo sư, Tiến sĩ đầu nghành, mình cũng xin truyền đạt lại xem sao.:D

chuminh2212

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Bài mở đầu: Tổ chức xây dựng là gì ?

Tổ chức xây dựng là gì? Và bao gồm những lĩnh vực gì?

Mình xin được trả lời như sau:

-Theo PGS, TS Trịnh Quốc Thắng (Giảng viên trường ĐHXD): Tổ chức xây dựng là một ngành khoa học tổng hợp, nó sử dụng kết quả của một loạt các ngành khoa học khác: khoa học tự nhiên, khoa học xã hội, con người...để nghiên cứu việc đầu tư và thực hiện dự án xây dựng với các điều kiện ràng buộc về thời gian, không gian, nhân lực, vốn... nhằm đạt được hiệu quả tối ưu.
Nôm na thì bạn có thể hiểu rằng tổ chức chức xây dựng là tập hợp các giải pháp, đề xuất để thực hiện các dự án đầu tư xây dựng.

- Các lĩnh vực của tổ chức xây dựng :

1. Tổ chức thời gian
  2. Tổ chức không gian
  3. Tổ chức dự án
  4. Tổ chức công trường xây dựng
Trong các bài tiếp theo mình sẽ lần lượt giới thiệu các hình thức tổ chức này.

Last edited by a moderator:

ha042000

Thành viên mới
Minh rất vui vì đã được học thầy Thắng và nghe thầy giảng về tổ chức xây dựng. Bạn nào muốn hiểu biết sâu hơn về tổ chức xây dựng có thể tham gia các khoá bồi dưỡng nghiệp vụ do trường XD tổ chức.

C

chanhttq

Guest
mình đang thiết kế đường dây 3 pha 0.4 KV nhủng không biết chi phí cho khảo sát thiết kế cho bên điện là bao nhiêu. nhờ các bác giúp dùm em nha

nguyenxuany

Thành viên mới
Cần tài liệu về tổ chức xây dựng

mình đang là sinh viên năm nhất, mình đang làm đề tài về tổ chức xây dựng.
Bạn nào có tài liệu về vấn đề này có thể cho mình được không
gmail của mình là xuanykake@gmail.com
Thanks nhìu
:p

ngok

Thành viên mới
quy mô cơ cấu của một tổ chức xây dựng:về cơ chế hoạt động,vai trò nhue thế nào?

Tổ chức xây dựng là gì? Và bao gồm những lĩnh vực gì?

Mình xin được trả lời như sau:

-Theo PGS, TS Trịnh Quốc Thắng (Giảng viên trường ĐHXD): Tổ chức xây dựng là một ngành khoa học tổng hợp, nó sử dụng kết quả của một loạt các ngành khoa học khác: khoa học tự nhiên, khoa học xã hội, con người...để nghiên cứu việc đầu tư và thực hiện dự án xây dựng với các điều kiện ràng buộc về thời gian, không gian, nhân lực, vốn... nhằm đạt được hiệu quả tối ưu.
Nôm na thì bạn có thể hiểu rằng tổ chức chức xây dựng là tập hợp các giải pháp, đề xuất để thực hiện các dự án đầu tư xây dựng.

- Các lĩnh vực của tổ chức xây dựng :​

1. Tổ chức thời gian
  2. Tổ chức không gian
  3. Tổ chức dự án
  4. Tổ chức công trường xây dựng
Trong các bài tiếp theo mình sẽ lần lượt giới thiệu các hình thức tổ chức này.

nguyenduythao23

Thành viên mới
cách làm 1 bài báo cáo tổ chức thi công ? ai pik giúp mình với

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới