Tìm kiếm thông tin nhanh bằng bộ máy Google tích hợp trên Diễn đàn

L

luubk

Guest
Tìm kiếm với Google và đưa Google lên trang của bạn

Giá xây dựng càng nhiều tài liệu hay, nhiều chia sẻ quý giá. Một hôm tôi được anh Chinh(daovuchinh) giới thiệu cho một phần mềm giúp máy của tôi chạy nhanh hơn được anh em trong diễn đàn post lên.
Giữa mênh mông bài viết trong diễn đàn, tôi dùng công cụ tìm kiếm của Diễn đàn nhưng không thể tìm thấy cái mình cần. Thế là tôi quyết định dùng Google để tìm kiếm, vì chắc chắn là tài liệu nằm trong Giá xây dựng nên tôi dùng công cụ tìm kiếm nâng cao của Google, sức tìm kiếm của Google thật đáng kinh ngạc, làm anh Chinh cũng gật gù :)D), cái tôi cần tìm là kết quả đầu tiên trên trang tìm kiếm.
Bạn hãy click vào đây để xem ví dụ và xem hướng dẫn đưa lên trang của bạn tại đây

Last edited by a moderator:

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Dữ liệu trên Diễn đàn ngày càng nhiều, việc tìm kiếm thông tin trở nên khó khăn. BQL đã nghiên cứu tích hợp bộ máy tìm kiếm của Google. Các thành viên có thể tìm kiếm thông tin trên Diễn đàn dễ dàng hơn theo các bước như sau:

B1. Kích vào nút Tìm kiếm sẽ hiện ra menu như ở hình dưới
B2. Trong phần Tìm kiếm với Google bạn gõ vào nội dung tìm kiếm. Như trong hình minh họa tìm kiếm các bài viết có cụm từ "kỹ sư định giá xây dựng"
B3. Kích vào nút tìm tiếp, khi đó bạn sẽ được dẫn đến một trang liệt kê tất cả các bài viết có cụm từ khóa nói trên. Đọc các đoạn rút gọn để tìm được thông tin cần thiết.

Mẹo: bạn có thể sử dụng dấu nháy " " để bao quanh cụm từ khóa yêu cầu tìm các bài có chính xác cụm từ đó như ví dụ trên. Hoặc không có dấu nháy để tìm tất cả các bài có chứa các từ trong đó.

Ngoài ra trong menu nói trên bạn có thể:Tìm các bài mới theo thời gian đã định, từ 30 phút đến 7 ngày. Tính năng này nhằm phục vụ những thành viên đi công tác vài ngày hoặc cả tuần, có thể nắm bắt nhanh chóng các bài được viết trên Diễn đàn không theo dõi được khi đi công tác.

Các thành viên cần tận dụng tính năng này để tìm kiếm thông tin cần thiết cho mình và các vấn đề đã được giải quyết từ đó giảm thiểu việc đưa thông tin, câu hỏi, vấn đề trùng lặp. Chúc các bạn thành công.

T

thuongevn

Guest
Giá xây dựng càng nhiều tài liệu hay, nhiều chia sẻ quý giá. Một hôm tôi được anh Chinh(daovuchinh) giới thiệu cho một phần mềm giúp máy của tôi chạy nhanh hơn được anh em trong diễn đàn post lên.
Giữa mênh mông bài viết trong diễn đàn, tôi dùng công cụ tìm kiếm của Diễn đàn nhưng không thể tìm thấy cái mình cần. Thế là tôi quyết định dùng Google để tìm kiếm, vì chắc chắn là tài liệu nằm trong Giá xây dựng nên tôi dùng công cụ tìm kiếm nâng cao của Google, sức tìm kiếm của Google thật đáng kinh ngạc, làm anh Chinh cũng gật gù :)D), cái tôi cần tìm là kết quả đầu tiên trên trang tìm kiếm.
Bạn hãy click vào đây để xem ví dụ và xem hướng dẫn đưa lên trang của bạn tại đây
Tính năng tìm kiếm với Google hình như không thực hiện được nữa. Kể từ khi diễn đàn bị sự cố gần đây nhất diễn đàn đã mất đi nhiều tính năng tiện lợi. Mấy hôm nay nhiều lúc không thể vào được nữa. Đề nghị BQT xem xét lại. Xin chân thành cảm ơn.

phuongdhtl

Thành viên rất năng động
Mình cũng thấy xuất hiện tình trạng giống như thuongevn nói, mình tưởng là mạng chỗ mình bị out nên không thắc mắc. Tìm các trang khác trên Google thì vào dễ dàng nhưng GXD trên Google thì báo không vào được.

L

luubk

Guest
Đưa Google tìm kiếm lên Giá xây dựng

Tính năng tích hợp công cụ tìm kiếm nội dung theo Google đã được tích hợp trở lại trên Diễn đàn Giá xây dựng. Để sử dụng các bạn click vào nút tìm kiếm trên thanh màu xanh dưới logo. Gõ từ khoá cần tìm kiếm vào ô "Tìm kiếm bằng Google", bạn sẽ nhanh chóng tìm thấy thông tin của mình trên Diễn đàn.

L

luubk

Guest
Chức năng tìm kiếm và bộ gõ Tiếng Việt của diễn đàn đã hoạt động tốt

Nhằm đáp ứng nhu cầu của các thành viên hay phải đi công tác, quay trở lại Diễn đàn sau một thời gian dài ngày và cũng giúp cho BQL tiện theo dõi biên tập bài viết trên Diễn đàn. Chúng tôi đã phục hồi lại chức năng tối ưu công cụ tìm kiếm của Diễn đàn.

Chức năng tìm kiếm bài mới theo thời gian từ 1 giờ đến 7 ngày giúp các thành viên dễ dàng tìm được bài mới trong các thời điểm trên. Cách sử dụng tương tự như bài hướng dẫn bên trên.

Chúng tôi cũng đưa trở lại bộ gõ tiếng Việt tích hợp vào Diễn đàn giúp thành viên có thể viết tiếng Việt (có dấu) trong các bài viết trên Diễn đàn mà không cần phải mở bộ gõ hỗ trợ trên máy tính của bạn.

Chúc các bạn vui vẻ!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới