Tính giá vốn trong lĩnh vực đo đạc bản đồ địa hình 1/500 theo quyết định 56

thuhuyen_1007

Thành viên nhiều triển vọng
Em có một file tính giá vốn và doanh thu công trình đo vẽ bản đồ địa hình 1/500. Nghiên cứu mãi mà ko hiểu cách tính giá vốn của họ. Em gửi lên nhờ các bác xem và giải thích giúp em.
Căn cứ :
+) Thông tư liên tịch số 04/2007/TTLT-BTNMT-BTC ngày 27/2/2007 của Bộ Tài nguyên & Môi trường và Bộ Tài chính về việc hướng dẫn lập dự toán kinh phí đo đạc bản đồ và quản lý đất đai (thông tư 04);
+) Quyết định 83, quyết định 56.
+) Định mức 10
Em đang mày mò tìm cách tính giá vốn công trình (bản đồ địa hình + địa chính) để còn phân bổ từng loại chi phí. Các Bác có ai biết thì hướng dẫn giúp em nhé. Thuhuyenkt25@yahoo.com.vn
Mong mỏi từng ngày ạ.

File đính kèm

• bảng tính khảo sát đo đạc.xls
    87,5 KB · Đọc: 317

thuhuyen_1007

Không có bác nào có time rãnh xem giúp em ạ. Dự toán này bên em thuê làm để bóc tách lấy chi phí, em hiểu phần tập hợp doanh thu (vì áp theo đúng đơn giá và định mức) nhưng khi tính riêng lẻ từng hạng mục để lấy chi phí em ko hiểu cách làm. Anh chị nào quen bóc tách hướng dẫn giúp em được không ạ help!! Thuhuyenkt25@yahoo.com.vn.

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Không có bác nào có time rãnh xem giúp em ạ. Dự toán này bên em thuê làm để bóc tách lấy chi phí, em hiểu phần tập hợp doanh thu (vì áp theo đúng đơn giá và định mức) nhưng khi tính riêng lẻ từng hạng mục để lấy chi phí em ko hiểu cách làm. Anh chị nào quen bóc tách hướng dẫn giúp em được không ạ help!! Thuhuyenkt25@yahoo.com.vn.
Bạn có thể mô tả chi tiết hơn cách làm của bạn không để các member được rõ hơn.

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
giá vốn công trình

mình đã xem file của bạn. Đây là việc hạch toán nội bộ doanh nghiệp. Vì vậy mình chuyển mục này sang mục kế toán để ai rành về kế toán DN trả lời

MINHTHUKS

V

Bạn bên đo đạc bản đồ long biên ah.:D

thuhuyen_1007

:D hihihi. Ai vậy nhỉ, Có giúp được mình giải bài toán bóc tách chi phí không? Sao bạn biết công ty này.